ปั่นจักรยานสู้โรคมะเร็ง

ผู้ดูแล: kunpa

กฏการใช้บอร์ด
ห้องเดิมชื่อ " เสือสาวอยากคุย"
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: ปั่นจักรยานสู้โรคมะเร็ง

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

:lol: :lol: :lol: อิดโรยอย่างแรงค่ะพี่เสือ อต.....หมดตั้งแต่ยังไม่ถึงสุราษฎร์ธานี....
ปั่นประคองกันมาเรื่อยๆ....แวะพักร่มเติมกาแฟเย็นๆ....ลุ้นแทบตาย... :mrgreen:
คนลุ้นเองก็จะแย่เหมือนกันค่ะ...แดดร้อนมากกกกกกก.....มองหาร้านที่มีตู้แช่ตลอดเลย...
อยากกินอะไรเย็นๆ...
:mrgreen:
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

:lol: :lol: :lol: วันนี้ก็ไปจูงมา 72 กม.
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

ใช้คำว่าปั่นผสมจูงนิดๆ ดีกว่ามั้ยคะพี่เสือ อต....ถ้าจูง 72 กม. วันเดียวคงไม่จบแน่ๆ.... :lol: :lol: :lol:
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

ครับ..จูงประมาณ 200 เมตร..ชันมาก..
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ระดับฝีเท้าอย่างพี่เสือ อต. ยังต้องจูงตั้ง 200 เมตร แล้วขวัญแก้วจะเหลือเรอะ... :lol: :lol: :lol:
ว่าแต่ไปจูงบนเขาลูกไหนมาเหรอคะพี่... :mrgreen:
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ

ทางไปเขื่อนสิริกิติ์ ปั่นวนครับ..ไปทางดอยตาล กลับทางหลัก ดอยช้างกลิ้ง ขากลับไม่ชัน
ขึ้นอย่างเดียว ๕ กม. ไม่สูงน่ะ..ร่มรื่นน่ามาปั่น...
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

มีทริปของน้องในชมรมฯ มาฝากค่ะ.... :mrgreen:
นันท์ นาสาร เขียน:ขออนุญาตประชาสัมพันธ์งานนะครับ
รูปภาพ

ขอเชิญร่วมกิจกรรม "ปั่นไปชิมไป พิชิตเส้นทางประวัติศาสตร์บ้านช่องช้าง ค่าย 508 "

เนื่องในเทศกาล " งานเงาะโรงเรียนนาสาร" เช้าวันอาทิตย์ที่ 24 กรกฏาคม 2554 จร้าาา.....

โดยมีรายละเอียดคร่าวๆ ดังนี้....

06.00-7.45 ลงทะเบียน รับประประทานอาหารเช้า

7.45 ประธานกล่าวเปิดงาน

8.00 เคารพธงชาติ ออกเดินเดินทางไปยังสวยเงาะ....ระยะทางประมาณ 7 ก.ม.

8.40 ชมสวน รับประทานเงาะ...เล่นเกมส์

10.30 เตรียมปล่อยตัวนักปั่นที่ต้องการพิชิตเส้นทางประวัติศาสตร์ ระยะทาง 35 ก.ม. ส่วนผู้ที่ไม่ต้องการพิชิตเส้นทางก็เดินทางกลับเส้นทางเดิม....

11.45-12.00 รับของที่ระลึก รับประทานอากฃหารเที่ยงร่วมกัน......ฟรีตลอดงานครับ...

ใครว่างผมขอเชิญชวนมานะครับ....ส่วนเส้นทาง....เป็นถนนราดยาง 99 เปอร์เซ็น เสือทางเรียบแต่งหล่อมาได้เต็มที่ครับ.......เด๊่ยวมีโอกาสจะลงรูปเส้นทางให้นะครับ.....สงสัยประการใดสอบถามผมได้ครับ...นันท์ นาสาร 0894715750 จร้าา.....

รูปกิจกรรมจากปีที่แล้วครับ.....http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=211450

กระทู้ประชาสัมพันธ์งานครับ.....http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=354153
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OTU OFT PSKR
team: cool70

โพสต์ โดย paravatee »

สวัสดีค่ะพี่ขวัญแก้ว และพี่ ๆ ทุกท่าน ขอโทษนะคะ รบกวนขอประชาสัมพันธ์งานปั่น คืนวันที่ 29 ก.ค. 2554 หน่อยนะคะ ต้องรบกวนด้วยค่ะ

รูปภาพ

วันศุกร์ที่ 29 กรกฏาคม 2554 เวลา 19.00 น. อย่าลืมนะคะ พบกันหน้าหอศิปล์ กรุงเทพฯ ตรงข้ามมาบุญครองค่ะ ความสวยงามของการปั่นกลางคืนกลับมาอีกแล้วนะคะ เรียนเชิญทั้งสมาชิกเก่า และผู้ที่จะมาเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่งค่ะ มาเป็นครอบครัวรณรงค์กับเรานะคะ แล้วท่านจะรู้ว่าท่านจะได้อะไรมากกว่าการปั่น....อิอิ เจอกันนะคะ ทุกท่าน

ขอบพระคุณค่ะพี่
เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378730
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบางแก้ว เฮฮา
Bike: THE HUMBER/Bianchi JAB xc-p/SURLY...Long Haul Trucker
ตำแหน่ง: 616ม.1ต.ท่ามะเดื่อ อ.บางแก้ว จ.พัทลุง

โพสต์ โดย เสือเฮฮา »

paravatee เขียน:สวัสดีค่ะพี่ขวัญแก้ว และพี่ ๆ ทุกท่าน ขอโทษนะคะ รบกวนขอประชาสัมพันธ์งานปั่น คืนวันที่ 29 ก.ค. 2554 หน่อยนะคะ ต้องรบกวนด้วยค่ะ

รูปภาพ

วันศุกร์ที่ 29 กรกฏาคม 2554 เวลา 19.00 น. อย่าลืมนะคะ พบกันหน้าหอศิปล์ กรุงเทพฯ ตรงข้ามมาบุญครองค่ะ ความสวยงามของการปั่นกลางคืนกลับมาอีกแล้วนะคะ เรียนเชิญทั้งสมาชิกเก่า และผู้ที่จะมาเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่งค่ะ มาเป็นครอบครัวรณรงค์กับเรานะคะ แล้วท่านจะรู้ว่าท่านจะได้อะไรมากกว่าการปั่น....อิอิ เจอกันนะคะ ทุกท่าน

ขอบพระคุณค่ะพี่
หวัดดีหลานอร..ลุงยังอยู่ กทม...อยากเจอจัง..ฮิฮิ..ไปเที่ยวเมืองตากมา..
อยากเล่าเรื่องราวให้ฟัง..ถ้ามีเวลา ลองชมดูตามข้างล่างครับ
เสือเฮฮา เขียน: :lol: :lol: เมื่อเสือเฮฮา/พัทลุง..เล่าเรื่องทริป..เมือง..ตาก..ชมได้ที่นี่ครับ.. :lol: :lol:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=2190
[/quote]
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:o คุณตายังอยู่ที่ กทม. เหรอคะเนี่ย... 8-) แหม...นึกว่ากลับถึงพัทลุงแล้วซะอีก... :mrgreen:
ขอบคุณมากนะคะสำหรับของฝาก...อร่อยมากค่ะ.... :D
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ

ประกาศ...เจ้าของห้องหาย.... :? :? :?
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

มาแล้ววววว...ไม่ได้หายไปไหนจ้า..... :mrgreen:
ตอนนี้เดินทางกลับมากรุงเทพฯ ค่ะพี่เสือ อต....
คิวสรุปทริปแน่นค่ะช่วงนี้เลยไม่ค่อยได้เข้ามาที่ห้องนี้....
:mrgreen:
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ

เข้ามาก็ชวนไปชม...กิจกรรม..ของชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดอุตรดิตถ์..
http://www.thaimtb.com/forum/download/f ... id=1940112
boontan
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 30/20 ม.4 ต. บ่อผุด อ. เกาะสมุย จ. สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boontan »

เกาะสมุยเมาเท้นไบค์ครั้งที่ 1
[youtube]Z5uI-CTUjeA&feature=player_embedded[/youtube]
พั ก ไ ด้ แ ต่ อ ย่ า ห ยุ ด ........... สู้ ใ ห้ สุ ด หั ว ใ จ เ ร า

เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378730
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบางแก้ว เฮฮา
Bike: THE HUMBER/Bianchi JAB xc-p/SURLY...Long Haul Trucker
ตำแหน่ง: 616ม.1ต.ท่ามะเดื่อ อ.บางแก้ว จ.พัทลุง

โพสต์ โดย เสือเฮฮา »

เสือเฮฮา เขียน:
เสือเฮฮา เขียน: :lol: :lol: สวัสดีครับทุกๆท่าน..อย่าลืม..ใครต้องการชมรายงานทริปจักรยาน 7 แผ่นดิน โดยเสือเฮฮา
เข้า google พิมพ์คำว่า "อีกมุมหนึ่งของทริปจักรยานฯ7 แผ่นดิน โดยเสือเฮฮา"
แล้วจะพบครับ..ตอนนี้ยังเป็นปัจจุบัน...หรือเข้านี้เลย..http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=315
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคุณป้า”