โคราช + ใจเกินร้อย ๒-๖ เม.ย.๕๔

ผู้ดูแล: บิ๊กบัง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : บางมด สวนหลวง
ผู้ดูแลคนที่ 1 นาย เสนีย์ รื่นพิทักษ์ 0813368238
ผู้ดูแลคนที่ 2 นาย ศราวุธ เสนาพุทธ
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0615863451
team: บางมด
Bike: ซาเล้ง
ติดต่อ:

โคราช + ใจเกินร้อย ๒-๖ เม.ย.๕๔

โพสต์ โดย วานร »

เริ่มออกเดินทางจากบ้านไปพบอาจารย์ ทรงศักดิ์ ที่บ้านสวนธน เวลา ๐๖.๓๐ น.
เดินทางต่อไปยังสถานีรถไฟหัวลำโพง มีรถไฟเที่ยว ๑๑.๔๐ แต่ไม่มีระวางบรรทุกของ มีอีกเที่ยว ๑๕.๓๐ น.
ถึงจะมีระวางบรรทุกของและจะถึงสถานีรถไปนครราชสีมาเวลาตี ๓ กว่า จึงตัดสินใจปั่นไปหมอชิตเพื่อขึ้นรถทัวส์
ได้รถเที่ยว ๐๙.๓๐ น.พอดี รับถอดล้อและสัมภาระและใส่ยังระวางในท้องรถ ใส่เสร็จออกเดินทางทันที

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ถึงสถานีนครราชสีมาประมาณบ่าย ๒ โมงกว่าเมื่อขนของลงจากรถเรียบร้อยกำลังประกอบรถและบรรทุกสัมภาระ
ปรากฏว่าอาจารย์ได้ลืมกระเป๋าอีก ๑ ใบจึงได้ติดตามกว่าอาจารย์จะกลับมาประมาณครึ่งชั่วโมง
เมื่อทุกอย่างเรียบร้อยเราสองคนปั่นมายัง อนุสาวรีย์ ย่าโม ผลว่าไม่พบสถาที่สมัครในการลงแข่งขันจึงได้ติดต่อกับทางผู้จัด
ต้องปั่นเข้าถนนทางด้านหลังอนุสาวรีย์

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เมื่อสมัครลงแข่งขันเป็นที่เรียบร้อย เดินชมสินค้าในร้านแชมป์ไบค์โคราช ทางร้านเตรียมอาหารและเครื่งดื่ม
ไว้คอยบริการเป็นอย่างดี และสิ่งสำคัญเจ้าของร้านและ staff ทุกคนมีอัฐยาศัยดี

รูปภาพ
รูปภาพ

ได้ขอคำแนะนำจากทางผู้จัดในการกางเต็นท์ ซึ่งมีระยะทางไกลถึง ๑๕ กม.
อีกซักพักเขาแนะนำให้ไปพักที่อ่างเก็บน้ำซั่งอยู่ห่างจากอนุสาวรีย์ ๔ กม. เราทั้งสองคนปั่นไปดูสถาที่บรรยากาศดี
ปั่นกลับมาที่เดิมพอตกเย็นมีการตั้งร้านค้าอาหารมากมาย ระหว่างที่กำลังจะทานข้าวร้านนี้อยู่หน้าวัดพอดี
ผมและอาจารย์ได้เดินสำรวจสถาที่ และติดต่อผู้ดูแล แกบอกให้มาใช้สถาที่ได้เลย ซี่งมีห้องน้ำที่สะอาด
เราทานข้าวเป็นที่เรียบร้อยจึงเข้าไปกางเต็นท์ อาจารย์บอกเกือบทั้งคืนไม่ได้หลับ ๕๕๕ เด็กวัยรุ่นเข้าออกทั้งคืน...
รุ่งเช้าเราไปที่อนุสาวรีย์ฯ สถาที่จัดงาน นำสัมภาระฝากไว้กับทางผู้จัด

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย วานร เมื่อ 08 เม.ย. 2011, 13:10, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
somchai khanchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817200178
team: ชมรมจักรยานสมุทรปราการ
Bike: Kuota,gary fisher,kuwahara,khsf20r451,neo bike..

Re: โคราช + ใจเกินร้อย ๓-๖ เม.ย.๕๔

โพสต์ โดย somchai khanchai »

สวัสดีครับคุณ วานร
มารอชมต่อครับ :D
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: โคราช + ใจเกินร้อย ๓-๖ เม.ย.๕๔

ชมบรรยากาศก่อนการแข่งขันครับ ทุกคนเตรียมพร้อมด้วยใจเกินร้อย ๕๕๕
ซ้ายสุด หมอตี้ ขวาสุด พี่ อัมพร แห่งทีมวัฒนานคร

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
พี่ทนาย ธาตรี และพี่เสรี ทีม หวานเย็น
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
คุณหมอแอน(เสือซ่าส์)เจ้าแม่แห่งทีม แจ๋วหวานจ๋อย ไม่ใช่ขอรับ...ทีมหวานเย็น
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย วานร เมื่อ 08 เม.ย. 2011, 10:58, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

somchai khanchai เขียน:สวัสดีครับคุณ วานร
สวัสดีครับ Khun somchai
ทริปนี้ก่อนออก Start ได้พบน้อง ชมรมจักรยานสมุทรปราการ ๓ คนครับได้พูดคุยกันแต่ไม่ทราบชื่อครับ
เนตมือถือช้ามากครับต้องขออภัยด้วยครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย วานร เมื่อ 08 เม.ย. 2011, 09:56, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รถผม Paco หมายเลข 133 ส่วนท่านอาจารย์ ทรงศักดิ์ 132 ครับ
รูปภาพ
อนาคตหัวลาก แห่งวัฒนานคร :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คุณหมอแอน (เสือซ่าส์) พี่นงค์ลักษณ์ (คุณยายสายเดี่ยว) ผู้กองอรุณธร (มือปืนคุณยาย) :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
เตรียมพร้อมที่จุดรวมพล
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เริ่มออกจากอนุสาวรีย์ ย่าโม ปั่นวอมล์อัพ เบาๆไปก่อน จนถึงจุด start ก่อนหน้าที่จะเริ่มการแข่งขัน
ได้คุยกับอาจารย์ ปั่นตัวใครตัวมันเลยครับ เราต้องทำเวลาของแต่ละคนให้ดีที่สุด เมื่อสิ้นสุดการแข่งขันมาพบกันที่ ลานจัดงานอีกครั้งเพื่อรับถ้วย แล้วเราจะออกตะลอนทัวส์กันเลย ค่ำไหนนอนนั่น
เมื่อเริ่มถึงจุด Start ทุกคนเริ่ม สปรินส์ตัวเพื่อให้อยู่กลุ่มหน้าๆ อาจารย์คอยให้คำแนะนำในการแข่งครั้งนี้
เพราะผมมีสุขภาพร่างกายที่ไม่แข็งแรงเท่าไหร่นัก พยายามปั่นให้อยู่ภายในกลุ่มเพื่อได้การบังลมจากผู้เข้าแข่งขัน
แต่บางครั้งใจมันร้อน เอิ๊กๆๆ ก็ปั่นนำขึ้นบ้าง หรือบางครั้งก็ตามดูดเขาบ้าง แต่ต้องระวังคันที่เราดูดเพราะบางคนปั่นสายไปมาถ้าเขาปั่นนิ่งผมจะพยายามประคองให้ดีที่สุด และบางครั้งเราก็โดนดูดก็พยายามปั่นให้นิ่งที่สุด
พอถึงจุดให้น้ำที่ ๑ และเริ่มออก สังเกตุจากข้างทาง จะพบว่าบางคนยางแตก บางคนเป็นตะคริว
จุดให้น้ำที่ ๒ มีแตงโมให้รับทานด้วย ผมทานไป ๒ ชิ้นปั่นมาได้ซักพัก อิอิ ข้าศึกเริ่มเข้าปะชิดประตูหลัง กลุ่มจริงๆ
พยายามสุดลมหายใจลึกๆตาก็มองหาปั้มน้ำมัน แต่ไม่มีพอดีได้โรงงานอุตสาหกรรม แวะเข้าไปเลยครับ ๕๕๕
หลังจากสู้รบกับข้าศึกเรียบร้อย เริ่มออกปั่นต่อ ตอนนี้ต้องเริ่มทำเวลาซะแว้ววว...เพราะเสียเวลาไปมาก
ขณะที่ปั่น พบคนเป็นตะคริวมากขึ้น แต่สิ่งหนึ่งที่เป็นอุทาหรณ์ เสือหมอบคันหนึ่งเกาะรถกระบะของเพื่อนผมปั่นตามหลังมาอย่างเร็ว
รถคันนั้นเสียหลัก ล้มไม่เป็นท่าโชคดีที่ผมหลบทัน
จุดให้น้ำที่ ๓ จุดสุดท้าย การแวะดื่มน้ำแต่ละจุด ผมต้องใช้น้ำฉีดที่ต้นขาทั้งสองเพื่อป้องกันการเกิดตะคริว
ต้องการให้กล้ามเนื้อคลายตัว เพราะเจ้ากล้ามเนื้อมันก็เครียดเป็นเลยให้น้ำมันซักหน่อย
และแล้วก็ถึงจุดสิ้นสุดการแข่งขัน ผมสามารถทำเวลาได้ ๒.๓๓ นาที่
คงยังต้องฝึกซ้อมอีกมากปั่นต่อไปยังลานจัดงาน พบอาจารย์และพี่น้องนักแข่ง ทุกคนหน้าตายิ้มแย้มร่าเริงถึงแม้จะเหนื่อยและร้อน
แต่ในใจทุกคนกลับมีความสุข อาจารย์บอกว่ากลุ่มหน้าเกิดอุบัติเหตุเป็นหมอบล้วนๆล้มและชนกันหลายสิบคัน

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ทีม แจ๋วหวานจ๋อย รับถ้วยทีม
รับถ้วย และถ่ายภาพและร่ำลากันเรียบร้อย เราสองคนออกจากงานเพื่อเดินทางตามที่เราได้ตกลงกันไว้
รูปประจำตัวสมาชิก
ธาตรี กานตานนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2723730,087-3148553<D
team: Latyao Cycling Club : 4 Rivers
Bike: missile A-SEVEN,Kona sutra,Garry Fisher
ตำแหน่ง: 314 หมู่ที่ 13 ต.ลาดยาว อ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ 60150

โพสต์ โดย ธาตรี กานตานนท์ »

:arrow: สวัสดีครับ...คุณวานร...ขอแก้ไขหน่อยครับ...พวกเราใส่เสื้อหวานเย็น...แต่...ใช้ชื่อทีมว่า " ตารี ช่วยเข็น "....ในการส่งทีมเข้าประกวด... :lol: :lol: :lol:
✿✿✿﹏﹏If , the life is the travel , the body is the public rest-house.
ไป..คุยกันครับ...คลิ๊ก.. ►►►►►
·❤·´¯`·*♡*·´¯`·❤·´¯☜♡☞ ..➸➸➸..ชีวิต...เมื่อวันวานฯ..┈━═☆
·❤·´¯`·*♡*·´¯`·❤·´¯☜♡☞ ..➸➸➸........4 Rivers......┈━═☆
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ธาตรี กานตานนท์ เขียน: :arrow: สวัสดีครับ...คุณวานร...ขอแก้ไขหน่อยครับ...พวกเราใส่เสื้อหวานเย็น...แต่...ใช้ชื่อทีมว่า " ตารี ช่วยเข็น "....ในการส่งทีมเข้าประกวด... :lol: :lol: :lol:
ขออำภัยมณีครับ แก้ไข้ ชื่อทีมที่ส่งประกวด :arrow: "ทีม ตารี ช่วยเข็น"ผมเห็นปั่นกันอย่างกะติดจรวด ไม่เห็นตารีช่วยเข็นเลยครับแถมบางครั้งผมตามดูดด้วย เอิ๊กๆๆ เห็นเสื้อทีมพี่แล้วน่าจะใช่ชื่อทีม "แจ๋วหวานจ๋อย" นะขอรับพี่ทนาย
รูปประจำตัวสมาชิก
anny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพลาดยาว,สี่สายน้ำ
Bike: TREK 7.3, 8500. Madohe6.5
ตำแหน่ง: รพ.ลาดยาว

โพสต์ โดย anny »

ขอบคุณลิงลมที่ตั้งเสือส์ซ่าเป็นจ้าวแม่ :lol: :lol: :lol: :lol:
somchai khanchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817200178
team: ชมรมจักรยานสมุทรปราการ
Bike: Kuota,gary fisher,kuwahara,khsf20r451,neo bike..

โพสต์ โดย somchai khanchai »

วานร เขียน:
somchai khanchai เขียน:สวัสดีครับคุณ วานร
ทริปนี้ก่อนออก Start ได้พบน้อง ชมรมจักรยานสมุทรปราการ ๓ คนครับได้พูดคุยกันแต่ไม่ทราบชื่อครับ
เนตมือถือช้ามากครับต้องขออภัยด้วยครับ :D
ผมเองครับที่คุยกับคุณวานรในวันงาน
ดีใจครับที่ได้เจอ คุณวานร ผมได้อ่านประวัติคุณวานร มาก่อนแล้ว และได้ติดตามการออกทริปของคุณวานร เมื่อมีโอกาศ
ประวัติ ของคุณวานร น่าทึ่งและน่าติดตามมากครับ
ผมยังอยากให้คุณวานร ทำหนังสือประวัติส่วนตัวไว้ขาย เพื่อเป็นแรงจูงใจ ให้คนอีกหลายๆคน ต่อสู้ และเข็มแข็ง เหมือนคุณวานรครับ
ขอบคุณครับ :D
somchai
trongsak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant

Re: โคราช + ใจเกินร้อย ๒-๖ เม.ย.๕๔

โพสต์ โดย trongsak »

ถึงคุณวานร

ที่บอกให้ผมช่วยอธิบายเพิ่มเติม ขอบคุณมากครับ ผมดูแล้วตามความรู้สึกของผมเห็นว่าสมบูรณ์ดีแล้วคง
ไม่ต้องเสริมอะไรอีก

ส่วนเื่รื่องที่จะช่วนผมไปปั่นงานของสวนธนฯ(ช่วยชาวใต้) คงไปไม่ได้สะแล้ว เหตุเพราะรถโดนขโมย
ยืมเอาใช้ (ผมล้างทำความสะอาดแล้วจอดตากแดดไว้ข้างบ้าน เพื่อจะนำไปติดบังโคลน แล้วขึ้นมา
อยู่บนบ้านไม่ถึงหนึ่งชั่วโมง ลงไปดูรถอันธานหายไปซะแล้ว) ไปขอดูกล้องวงจรปิด ปรากฏว่าใช้การไม่ได้
สักตัว ไปที่ป้อมยามด้านหน้า(ซึ่งเป็นทางเข้าออกด้านเดียว) ก็ไม่ได้เรื่อง ทั้ง ๆ ที่มีกฏระเบียบใคร่เอาอะไร
ออกจะต้องถ่ายสำเนาบัตรไว้และแจ้งจำนวนสิ่งของที่ขนออกไป ถามวินมอเตอร์เห็นใครขี่จักรออกไปบาง
ก็ได้รับคำยื่นยันว่าไม่เห็น(เพราะนั่งกันอยู่หลายคนหน้าประตูและรู้จักผมและรถคันที่ผมใช้ดี เหตุที่รู้จักลุงแก่
เปลี่ยนรถบ่อยมาก) ทางนิติบุคคลแนะนำได้แค่ให้ไปแจ้งความ ผมเห็นว่าไม่มีประโยชน์เพราะหลักฐาน
อะไรก็ไม่มีเลย ระยะเวลาที่รถหายผมก็รู้คนเดียว ตำรวจก็ได้แต่ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานก็เท่านั้น
เอง
ผมบ่นเสียยาว ก็ได้แต่เตื่อนเพื่อน ๆ ที่เข้ามาอ่านให้ระมัดระวัง อย่าประัมาณอย่างผม ป้องกันได้
ป้องกันไว้ก่อน มีปัญหาแล้วมาแก้ที่หลังยากมากครับ
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: โคราช + ใจเกินร้อย ๒-๖ เม.ย.๕๔

trongsak เขียน:ถึงคุณวานร

ที่บอกให้ผมช่วยอธิบายเพิ่มเติม ขอบคุณมากครับ ผมดูแล้วตามความรู้สึกของผมเห็นว่าสมบูรณ์ดีแล้วคง
ไม่ต้องเสริมอะไรอีก

ส่วนเื่รื่องที่จะช่วนผมไปปั่นงานของสวนธนฯ(ช่วยชาวใต้) คงไปไม่ได้สะแล้ว เหตุเพราะรถโดนขโมย
ยืมเอาใช้ (ผมล้างทำความสะอาดแล้วจอดตากแดดไว้ข้างบ้าน เพื่อจะนำไปติดบังโคลน แล้วขึ้นมา
อยู่บนบ้านไม่ถึงหนึ่งชั่วโมง ลงไปดูรถอันธานหายไปซะแล้ว) ไปขอดูกล้องวงจรปิด ปรากฏว่าใช้การไม่ได้
สักตัว ไปที่ป้อมยามด้านหน้า(ซึ่งเป็นทางเข้าออกด้านเดียว) ก็ไม่ได้เรื่อง ทั้ง ๆ ที่มีกฏระเบียบใคร่เอาอะไร
ออกจะต้องถ่ายสำเนาบัตรไว้และแจ้งจำนวนสิ่งของที่ขนออกไป ถามวินมอเตอร์เห็นใครขี่จักรออกไปบาง
ก็ได้รับคำยื่นยันว่าไม่เห็น(เพราะนั่งกันอยู่หลายคนหน้าประตูและรู้จักผมและรถคันที่ผมใช้ดี เหตุที่รู้จักลุงแก่
เปลี่ยนรถบ่อยมาก) ทางนิติบุคคลแนะนำได้แค่ให้ไปแจ้งความ ผมเห็นว่าไม่มีประโยชน์เพราะหลักฐาน
อะไรก็ไม่มีเลย ระยะเวลาที่รถหายผมก็รู้คนเดียว ตำรวจก็ได้แต่ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานก็เท่านั้น
เอง
ผมบ่นเสียยาว ก็ได้แต่เตื่อนเพื่อน ๆ ที่เข้ามาอ่านให้ระมัดระวัง อย่าประัมาณอย่างผม ป้องกันได้
ป้องกันไว้ก่อน มีปัญหาแล้วมาแก้ที่หลังยากมากครับ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...อาจารย์
พึ่งซื้อเมื่อปลายเดือนค่าตกแต่งอีกหลายอัฐ ออกทริปนี้ได้ครั้งเดียว คืนวันที่ ๓ ที่เรานอนที่ปั้มน้ำมันผมออกมาล้อครถเราสองคันคู่กัน
เพราะอาจเผลอหลับได้ รถคันแรกผมจอดไว้หน้าเขต บางขุนเทียน ล้อคด้วยโซ่เส้นเท่าหัวแม่เท้ามันใช้คีมตัดเหล็กเหลือโซ่ให้ผมดูต่างหน้า
หมู่บ้านที่อาจารย์อยู่ระบบรักษาความปลอดภัยดี มีกล้องวงจรปิดไม่ทราบว่า ทุกเดือนได้จ่ายค่ารักษาความปลอดภัยให้กับทางนิติบุคคลหรือป่าวครับ อยากให้อาจารย์แจ้งความให้ดูที่ใบรับประกันจะมีเลขรถกำกับไว้ครับ

ขอปรึกษาพี่ทนายครับ เรื่องนี้ถ้าเรามีการจ่ายค่ารักษาความปลอดภัยหรือค่าส่วนกลางเราสามารถเอาผิดกับทางนิติบุคคลของหมู่บ้านได้ไหมครับ
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

anny เขียน:ขอบคุณลิงลมที่ตั้งเสือส์ซ่าเป็นจ้าวแม่ :lol: :lol: :lol: :lol:
จ้าวแม่...งวดนี้ขอ ๒ ตัวขอรับถูกแล้วจะถวายหัวหมู :lol: :lol: :lol:
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

somchai khanchai เขียน:
วานร เขียน:
ผมเองครับที่คุยกับคุณวานรในวันงาน
ดีใจครับที่ได้เจอ คุณวานร ผมได้อ่านประวัติคุณวานร มาก่อนแล้ว และได้ติดตามการออกทริปของคุณวานร เมื่อมีโอกาศ
ประวัติ ของคุณวานร น่าทึ่งและน่าติดตามมากครับ
ผมยังอยากให้คุณวานร ทำหนังสือประวัติส่วนตัวไว้ขาย เพื่อเป็นแรงจูงใจ ให้คนอีกหลายๆคน ต่อสู้ และเข็มแข็ง เหมือนคุณวานรครับ
ขอบคุณครับ :D
somchai
ยินดีที่ได้รู้จักครับ อาทิตย์ที่ ๑๐ นี้ สวนธนจัดงานของสวนธนฯ(ช่วยชาวใต้) คงได้ร่วมปั่นกันนะครับ
ชมรมจักรยานสวนธนGoldCity ร่วมกับสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย(TCHA)
ขอเชิญนักจักรยานร่วมบริจาคช่วยเหลือผู้ประสพภัยน้ำท่วมชาวใต้ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ณ ศูนย์เยาวชนเฉลิมพระเกียรติ บางมด
เริ่มงานด้วยกิจกรรมการเดิน-วิ่งการกุศล ตั้งแต่เวลา 6.00น. และหลังจากนั้นจะเป็นกิจกรรมปั่นจักรยานการกุศล

รายการนี้มีบริการอาหารว่างตอนเช้า น้ำดื่ม ผลไม้ รถService บริการฟรี

ล้อหมุน 8.00น.จบทริปก่อนเที่ยง ควบคุมเส้นทางโดยคณะทำงานของทีมงานสวนธนGoldCity

เส้นทาง ศูนย์เยาวชน วัดบัวผัน วัดคลองมอญ บ้านล่าง ศรีคง อบต.สาขลา รร.คลองพิทยาลงกรณ์ ศาลมัจฉานุ(จุดชมปลาโลมา) พักผ่อนตามอัธยาศัย แล้วปั่นกลับ รร.คลองพิทยาลงกรณ์ วัดประทีปฯ คลองสนามชัย สี่แยกคุณกะลา รร.สวนกุหลาบ(ใหม่) ซอยพุทธบูชา36 ศูนย์เยาวชน (จบทริป)
วานร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สาธยายซะเยอะแยอะพอส่งข้อความเนตหลุดซะนี่ เอาเริ่มใหม่
หลังจากเรารับถ้วยเรียบร้อยแล้วเราเดินทางกันทันที่หาที่ทำการไปรษณีย์[แต่เป็นวันหยุดหาไปรณีย์เอกชนแต่ไม่พบ ปั่นออกมาตามถนนมิตรภาพได้ประมาณ ๓๐ กม.ได้รถอาจารย์โดนงูกัดไม่สามารถเยียวยาได้ต้องเปลี่ยนยางเส้นใหม่ และเดินทางกันต่อดูท้องฟ้าครึ้มๆและฝนเริ่มโปรยปรายเราเข้าหลบฝนที่ศาลาข้างทางถึง ๒ ครั้งปั่นมาเกือบถึงป้อมตำรวจทางหลวงฝนเริ่มลงอีกแล้วผมปั่นนำหน้าอาจารย์จนถึงร้านอาหารนั่งรออาจารย์อยู่นานสองนานจึงโทรหา อาจารย์เกิดอุบัติเหตุล้อหลังหลุดบอกว่าอีกพักจะมาถึง ผมยังคงนั่งรอท่านอยู่ด้วยความกังวลซักพักท่านโทรมาบอกว่าอีกแปปจะถึงร้านแล้ว เมื่อมาถึงเราสั่งอาหารทางกันสายตาเหลือไปที่รถอาจารย์ไม่พบถ้วยรางวัลซะแว้วว...ท่านบอกว่าตอนที่นำสัมภาระลงเพื่อใส่ล้อเมื่อประกอบเสร็จลืมหยิบถ้วยมาด้วยลืมไว้ข้างทางและช่วงที่ทานอาหารก็เริ่มมืดแล้ว เจ้าของร้านเล่น Internet จึงขอให้เขาหาข้อมูลที่จะไปเขาใหญ่ และสอบถามหาวัด เพื่อเราจะได้เข้าพัก บอกว่าปั่นไปอีก ๒ กม.ฝั่งตรงข้ามจะมีซอยต้องเข้าไปอีก ๑๕ กม.
เมื่อเราทานอาหารเป็นที่เรียบร้อยเราเริ่มเดินทางต่อปั่นมาได้ประมาณ ๑๐ กว่า กม.พบปั้มน้ำมันเราได้แวะเข้าไปอาจารย์บอกว่าคืนนี้เราพักกันที่นี่ ผมสำรวจจุดที่เราจะพัก พบเป็นสนามหญ้าเล็กๆหน้าปั้มมีรั้วต้นไม้และร้านกาแฟปังสายตาผู้อื่นได้ เรากางเต็นท์เสร็จเกือบ ๓ ทุ่ม และทะยอยกันไปอาบน้ำมันชั่งสดชื่นจริงๆๆๆๆ เมื่ออาจารย์เข้านอนผมได้ล้อครถเพื่อความปลอดภัยเพราะหูผมไม่ได้ยินและคืนที่นอนที่วัด อาจารย์ก็ไม่ได้นอนเพราะเจ้าพวกวัยรุ่ยมานเข้าออกทั้งคืนตืนมาก็ต้องแข่งขันอีก
ผมตืนมาตี ๔ กว่ายังไม่แปรงฟันเข้า Shpo ได้กาแฟมาถ้วยหนึ่ง (ปรกติอยู่บ้านวันหนึ่งประมาณ ๓ แก้วเคยมีคนถามว่าทำไมดื่มมากสาเหตุเพราะมันช่วยลดเสียงในสมองที่ดังได้มากทำให้ตื้อ)ดื่มเสร็จผมไปอาบน้ำ อาจารย์ตื่นมาตี ๕ เศษๆทำธุระส่วนตัวเรียบร้อยเก็บข้าวของเราออกเดินทางกันต่อประมาณ ๖ โมงได้ท้องฟ้าแจ่มใส ศิลปอาชา

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “บางมด สวนหลวง”