เปิดทริป "ปั่นข้ามไปสำรวจรถไฟฟ้าสายสีแดง ข้ามกลับมาแวะคั่วไก่สวนมะลิ" คืนพฤหัสบดีที่ 14 มี.ค. 56

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
ตู่ 87
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปิดทริป "ปั่นข้ามไปสำรวจรถไฟฟ้าสายสีแดง ข้ามกลับมาแวะคั่วไก่สวนมะลิ" คืนพฤหัสบดีที่ 14 มี.ค. 56

โพสต์ โดย ตู่ 87 »

แผนที่ของ พี่ขวด สุดยอดเลยครับ ไว้จะได้ไปลองชิมร้านอื่นดูบ้าง

รูปภาพ
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

Re: เปิดทริป "ปั่นข้ามไปสำรวจรถไฟฟ้าสายสีแดง ข้ามกลับมาแวะคั่วไก่สวนมะลิ" คืนพฤหัสบดีที่ 14 มี.ค. 56

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

Recommend ร้านเจ๊เค็งครับ..เตาถ่าน-ทำทีละจาน-งานละเอียด-น้ำชาดื่มฟรี....แนะนำคั่วไก่อบ..แล้วจะลืมไม่ลง... :D :D
ปล..ออกจากสวนมะลิแล้วต่อแม้นศรีเลยมั้ย...อิอิ :mrgreen: :mrgreen:
STRIDA2WORK
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

kaiyang2029 เขียน:Recommend ร้านเจ๊เค็งครับ..เตาถ่าน-ทำทีละจาน...
เกรงว่าจะไม่ทันรับประทานน่ะสิครับพี่ แต่ละคนกันกันยังกะเททิ้ง
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

น้องหนึ่ง เขียน:เกรงว่าจะไม่ทันรับประทานน่ะสิครับพี่ แต่ละคนกันกันยังกะเททิ้ง
ทันครับรับประกัน...เคยไปกลุ่ม20คันก็ทำทันครับ
ปล.เตาถ่านแบบไฮเทคใช้พัดลมช่วยเป่า...เร่งไฟแรงได้ :lol: :lol: :lol:
STRIDA2WORK
bbgun93
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968785534
team: joy&jam
Bike: Custom fix
ตำแหน่ง: 603 อ่อนนุช44 สวนหลวง สวนหลวง กทม

โพสต์ โดย bbgun93 »

น่าจะไปไหว แล้วเจอกันครับ
http://www.crystaltravelgroup.com เที่ยวต่างประเทศ ตั๋วเครื่องบิน ติดต่อได้ครับ
ช่วยเข้ามากด like ไห้ทีนะครับ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ทางมืดจริงๆด้วย ไฟข้างทางมีแต่ไม่เปิดอ่ะ

วันนี้ไปถึงบิ๊กซีแล้ว แต่ล้อหลังคันอดงกับมาดุงสะได้
รถเก๋งมันเบียดเอาหน่อยนึง เราจอดหัวมุมนั่งบนอานน้ำหนักลงไปทีรถเกือบทั้งหมด รถเก๋งเลี้ยวขวาหักมาทางเรามาก เลยเบียดล้อหลังดุงเลยยย

นั้งรอแป๊บนึงพี่โป้งมา เลยบอกให้ไปเอามอริด้ามา ตอนแรกกะจะกลับบ้านแล้ว แต่พี่โป้งถอดไฟรอให้เลย เลยกลับไปทางซอย 93 กว่าจะถึง รถยังเยอะอยู่เลย
แต่ว่ารถล้อดุงจะแตะๆ 30 ได้นะเอ่อ

อาหารที่พี่ขวดบอกอร่อยดีเหมือนกัน แต่หาทางเข้ายากเหมือนกันไปคนเดียวไปไม่ถูกแน่
กินแล้ว แต่ยังไม่ได้กดตังค์มาเลยให้พี่หมีจ่ายให้ไปก่อน เดี๋ยวผมไปคืนให้นะครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับผม ที่รอผมกลับไปเอารถอีกคัน :mrgreen:
ขอบคุณพี่โป้ง ลงมาสูบยางให้ขากลับอีก ว่าจะปั่นให้นิ่มตูดเสียหน่อย แต่บอกว่ากลัวขอบล้อมันจะพัง 555
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

ramenkung เขียน:น่าสนใจครับ
อาจรอช่วงทางรถไฟ
ลืมขอบคุณพี่เต่าอีกคน นำทางจากปิ่นเกล้าไปสถานีรถไฟตลิ่งชัน บางบำหรุ แล้วมาส่งที่แยกอะไรไม่รู้ หลังลงสะพานกรุงธน :mrgreen:
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ดีครับ ตกลงไม่หลงทางกันใช่เปล่า เสียดายกลับก่อนกันหลายคน พฤหัสหน้าผมหยุด คงได้จอย&แจมเต็มทริป
ขวด

The Power Of Slow Ride
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

เย็นนี้เอารถไปให้พี่ชัยทำ ดัดล้อ
พี่ชัยใช้กำลังภายในดัดล้อราวครึ่งชั่วโมง แล้วนำเข้าเครื่องตั้งล้อ ขันซี่แบบชำนาญล้อกลับมากลมตามเดิมครับ

ส่วนผมนั้งดูวิธีการ การดัดล้อครับ เหมือนมันง่ายนะ แต่ว่าทำเองคงจะไม่กลมแน่นอน

ต้องขอขอบคุณพี่ชัยอย่างมากครับ :D

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”