เปิด+รายงานทริป "Return to XC mode @ ถ้ำประทุน(เขาไม้แก้ว)" วันอาทิตย์ที่ 4 พ.ย. 2555

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: เปิด+รายงานทริป "Return to XC mode @ ถ้ำประทุน(เขาไม้แก้ว)" วันอาทิตย์ที่ 4 พ.ย. 2555

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

เอากราฟมาให้ดู ชี้ให้ดูความชันช่วงเนินสองร้อยและช่วงลงชันครับ ;)
ไฟล์แนบ
ถ้าประทุน J&J 4-11-12.jpg
ถ้าประทุน J&J 4-11-12.jpg (125.46 KiB) เข้าดูแล้ว 732 ครั้ง
Untitled.jpg (118.31 KiB) เข้าดูแล้ว 732 ครั้ง
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: เปิด+รายงานทริป "Return to XC mode @ ถ้ำประทุน(เขาไม้แก้ว)" วันอาทิตย์ที่ 4 พ.ย. 2555

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

โป้งสิบสองเสียง เขียน: เอากราฟมาให้ดู ชี้ให้ดูความชันช่วงเนินสองร้อยและช่วงลงชันครับ ;)
อืม... ของแพงมานดีอย่างนี้เอง
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

โพสต์ โดย asdmaker »

คงไม่เกี่ยวกับกาแฟอ่ะ พี่กินตั้งสองแ้ก้ว :D ไม่ได้วอร์มเหมือนกัน น่าจะเกิดจากพักผ่อนไม่่พอ หรือ ความดันสูง ขาดซ้อม :mrgreen:
ทริปนี้เหนื่อยน้อยกว่าที่ฉะเชิงเทรา :lol: แต่ขี่อยากกว่า ทั้งร่อง ทั้งรากไม้เป็นอุปสรรค เหมื่อยแขนสุดๆ :lol: ปกติจะกินน้ำเยอะ ใส่เป้ไปประมาณ2ลิตรกว่าไม่เหลือ แต่เที่ยวเนี้เอาน้ำไป3ขวด ยังแบ่งให้พี่ชัยได้อีก เหลือกลับมาครึ่งขวดกว่า สรุปว่าใช้น้ำน้อยลง แต่เหนื่อยเท่าเดิม :lol: :lol:
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

asdmaker เขียน:คงไม่เกี่ยวกับกาแฟอ่ะ พี่กินตั้งสองแ้ก้ว :D ไม่ได้วอร์มเหมือนกัน น่าจะเกิดจากพักผ่อนไม่่พอ หรือ ความดันสูง ขาดซ้อม :mrgreen:
ทริปนี้เหนื่อยน้อยกว่าที่ฉะเชิงเทรา :lol: แต่ขี่อยากกว่า ทั้งร่อง ทั้งรากไม้เป็นอุปสรรค เหมื่อยแขนสุดๆ :lol: ปกติจะกินน้ำเยอะ ใส่เป้ไปประมาณ2ลิตรกว่าไม่เหลือ แต่เที่ยวเนี้เอาน้ำไป3ขวด ยังแบ่งให้พี่ชัยได้อีก เหลือกลับมาครึ่งขวดกว่า สรุปว่าใช้น้ำน้อยลง แต่เหนื่อยเท่าเดิม :lol: :lol:
เขาสำโรงเหนื่อยกว่าแบบเห็นได้ชัดจริงๆครับ
โหดทั้งขึ้นและลงเลย ว่าแล้วก็อยากไปอีก :lol: :lol: :lol:
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ต้องรีบฟิตร่างกายอีกหน่อยแล้ว
ต่อไปหน้าหนาวแล้วคงจะมีทริปปีนป่ายอีกเยอะแน่ๆ
ต้องเปลี่ยนเฟื่องใหม่ด้วยแล้วล่ะ ตามขาแรงไม่ทันอ่ะ :shock:
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
NonnyEOS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: Entaneer Cycling Club
Bike: Cannondale Rush, Brompton S6L, Giant TCR Advanced
ตำแหน่ง: จอมพล จตุจักร-ลำลูกกาคลอง 5

โพสต์ โดย NonnyEOS »

เพิ่งเข้ามาชมภาพทริปครับ

ทริปนี้สนุกพอใช้ได้สำหรับผมครับ เพราะว่าล้มเยอะไปหน่อย ผมน่าจะล้มเยอะที่สุดแล้ว คงจะเป็นเพราะปลดคลีทไม่ทันครับ
ถ้าปลดทนคงสนุกมากแน่นอน เสียดายจริงๆ ทริปต่อไปเปลี่ยนคลีทใหม่แน่นอนครับ ไม่ก็รองเท้าผ้าใบธรรมดาเลย :mrgreen:

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ ทริปต่อไปหากว่างตรงกัน ขอไปแจมด้วยอีกครับ

ปล. คุณพี่น้องหนึ่งน่าจะเกิดจากการหยุกระทันหันนะครับ แล้วก็น่าจะวอมไม่พอครับ
ยังไงขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรงครับ แล้วเจอกันอีกครับ :D
โปรดให้ทางจักรยาน

Training Technique http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

อาทิตย์นี้ไปราบ11ดีไหมน่ะ ขอความเห็นหน่อย :idea:
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:อาทิตย์นี้ไปราบ11ดีไหมน่ะ ขอความเห็นหน่อย :idea:
จัดไปเลยจร้าาาา :D
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
nopest
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek / Giant XTC

โพสต์ โดย nopest »

ospop เขียน:
โป้งสิบสองเสียง เขียน:อาทิตย์นี้ไปราบ11ดีไหมน่ะ ขอความเห็นหน่อย :idea:
จัดไปเลยจร้าาาา :D
8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-)
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

ยื่นใบลาครับ อาทืตย์นี้ อยู่นอกราชอนาจักรไทยครับ
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”