"สวนพฤกษศาสตร์ในวรรณคดีภาคกลาง" อ.จอมบึง กับ BPMTB เมื่อวันเสาร์ที่ 2 มิ.ย. 55

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: เสาร์นี้กะจะไป"สวนพฤกษศาสตร์ในวรรณคดีภาคกลาง" อ.จอมบึง กับ BPMTB มีใครสนใจไม๊

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

KeawZila เขียน:น่าปั่นจริง ๆ
เอาโครโมใส่ยางใหญ่ก็น่าจะได้ฟิลดิบๆมันไปอีกแบบนะ :P
cht
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BP
Bike: serveral brand

Re: "สวนพฤกษศาสตร์ในวรรณคดีภาคกลาง" อ.จอมบึง กับ BPMTB เมื่อวันเสาร์ที่ 2 มิ.ย. 55

โพสต์ โดย cht »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ นะครับ โอกาสหน้าไปปั่นกันอีกนะครับ
“Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving” - Albert Einstein
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

Re: "สวนพฤกษศาสตร์ในวรรณคดีภาคกลาง" อ.จอมบึง กับ BPMTB เมื่อวันเสาร์ที่ 2 มิ.ย. 55

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

แจ่มๆ ๆ ๆ :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

รูปจากเจ้าของทริปครับ
http://www.bikeloves.com/board_bpmtbtri ... p?qID=3736
เดี๋ยวคร่าวหน้าถ่ายรูปแบบข้างๆมั่งดีกว่า ดักถ่ายแต่ด้านหน้า ไม่ได้ฟิล
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

ospop เขียน:รูปจากเจ้าของทริปครับ
http://www.bikeloves.com/board_bpmtbtri ... p?qID=3736
เดี๋ยวคร่าวหน้าถ่ายรูปแบบข้างๆมั่งดีกว่า ดักถ่ายแต่ด้านหน้า ไม่ได้ฟิล
ทริปนี้น้องป๊อปแจ้งเกิด ทุกทริปขาดไม่ได้แล้ว :P
เวลาไปดักถ่ายข้างหน้าระวังด้วยเด้อ เกิดเขาไปอีกทาง งานเข้าเลย
:lol:
ยังไงฝากเรื่องรองเท้ากับแว่นตาด้วยเพื่อความปลอดภัย :idea:

ลองสังเกตุอยู่อย่างนึง เขาก็ใช้คำว่า "รายงานทริป" แสดงถึงบรรพบุรุษที่ร่วมกันมา ;)
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
ospop เขียน:รูปจากเจ้าของทริปครับ
ทริปนี้น้องป๊อปแจ้งเกิด ทุกทริปขาดไม่ได้แล้ว :P
ไม่หลอกครับ เงินพร้อมรถพร้อม ผมก็ไปครับ บางที่ไม่ได้อยากปั่นอย่างเดียวครับ อยากถ่ายรูป อยากเที่ยว อยากกิน อยากเจอเพื่อนๆ

เวลาไปดักถ่ายข้างหน้าระวังด้วยเด้อ เกิดเขาไปอีกทาง งานเข้าเลย
:lol:
ครับ วันนั้นผมบอกพี่คนนำทริป ที่ปัั่นรถโช้คยาว สีขาว ว่าจะไปดักถ่ายรูปนะครับ พี่เขาบอกไปตามทางที่มีสติ๊กเกอร์ห้อยไว้นะ ผมไปรออยู่ตั้งนานแนะ ไงก็ขอโทษที่ต้องมาตามครับ

ยังไงฝากเรื่องรองเท้ากับแว่นตาด้วยเพื่อความปลอดภัย :idea:
แปลกดีแหะ ผมไม่ยอซื้อรองเท้าผ้าใบมาใส่สักที แว่นก็ไม่ใส่ด้วย

ลองสังเกตุอยู่อย่างนึง เขาก็ใช้คำว่า "รายงานทริป" แสดงถึงบรรพบุรุษที่ร่วมกันมา ;)
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แต่นักปั่น bp เขาป้องกันตัวเองกันมากเลยนะ สนับแข่ง สนับเข่า เพียบพร้อม ผมไม่มีอะไรสักกะอย่าง :D
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ขาประจำ
ขาประจำ

ospop เขียน:แต่นักปั่น bp เขาป้องกันตัวเองกันมากเลยนะ สนับแข่ง สนับเข่า เพียบพร้อม ผมไม่มีอะไรสักกะอย่าง :D
เรื่องความปลอดภัยสำคัญมากนะ ยิ่งถ้ามาปั่นแบบนี้ มีดาวน์มีดรอป ไหนจะก้อนหิน กิ่งไม้ หนาม
บางทีดูเหมือนจะเว่อร์ แต่ทริปแบบนี้อย่างน้อยต้องมีคนล้มซักคน คราวหน้าอาจถึงตาเรา จะเจ็บ
หนักเจ็บเบาแค่ไหนก็ไม่อาจรู้ได้ อย่างน้อยอุปกรณ์ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ครับ
:D
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: เสาร์นี้กะจะไป"สวนพฤกษศาสตร์ในวรรณคดีภาคกลาง" อ.จอมบึง กับ BPMTB มีใครสนใจไม๊

โพสต์ โดย Dhandranunda »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:ที่เด็ดสุดและยากสุดเช่นกัน คือเนิน 3 ศร ที่ชันและยาว มีคนไหหักมาแล้ว ต้องเล็งไลน์ให้ดีๆ แต่ก็ยังง่ายกว่าเขาสำโรงมากนักเพราะเป็นแนวตรงและมีทางรับข้างล่าง ค่อยๆหย่อนลงถึงกลางเนินแล้วปล่อยไหลเลย ซึ่งน้องป๊อปขี่ฮาร์ทเทลก็ทำได้ไหลลงมาอย่างกับรถดาวน์ฮิล :P
ไหหักเป็นยังไงครับ? :lol:
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ

Dhandranunda เขียน:ไหหักเป็นยังไงครับ? :lol:
ก็ถ้าหักแล้วส้มตำจะไม่แซ่บไงครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”