ตั้งกระทู้หาซื้อ ระวังไอ้ ขจรศักดิ์ สิงไชย

ประกาศแจ้งความต้องการซื้อของท่านที่นี่ เพื่อการพบกันได้ง่ายขึ้นสำหรับผู้มีของเหลือใช้ แต่ยังไม่ได้ประกาศขาย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sam mc
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sam Cycling
Bike: สองล้อพอไปได้
ตำแหน่ง: ไทยแลนด์ ปู๊นน ปู๊นนนนน

ตั้งกระทู้หาซื้อ ระวังไอ้ ขจรศักดิ์ สิงไชย

โพสต์ โดย sam mc »

มันชื่อ ขจรศักดิ์ สิงไชย

ผมตั้งกระทู้หาซื้อยาง มันทักไลน์มาว่ามี ซื้อมาผิดไซต์ ขายให้ถูกๆ ไอ้เราก็ซื้อ ขาย มาเยอะ เลยไม่ได้คิดอะไร เลยตกลงโอนเงินให้มันเลย
โดนไป 630บ.

วันนี้มาลองค้นชื่อมันดู โอ้โห มันโจรนี่หว่า มีคนโดนมันหลอกแบบนี้มาหลายคนแล้ว เห็นว่ามันโดนหมายแล้ว แต่ยังไม่โดนจับ
ใครเป็นตำรวจ วานช่วยติดตามให้ด้วยนะครับ

เงินไม่มาก แต่แค้นมันมาก เลยมาบอกเพื่อนๆ ให้ระวังกันครับ
ไฟล์แนบ
IMG_1161.PNG (399.76 KiB) เข้าดูแล้ว 323 ครั้ง
IMG_1162.PNG (406.87 KiB) เข้าดูแล้ว 323 ครั้ง
Samalungka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087272xxxx
Bike: Canyon

Re: ตั้งกระทู้หาซื้อ ระวังไอ้ ขจรศักดิ์ สิงไชย

โพสต์ โดย Samalungka »

โพสเตือนกันทุกวันแล้วครับ!!!!!! มันดูเราเป็นตัวตลกเลยหลอกเอ้าหลอกเอาผมว่าเดือนๆๆคงได้หลายบาท จ่าจะโดนกันหลายคนคนเลวทำไมไม่มีใครทำอะไรมันได้เลย
Dinky
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ตั้งกระทู้หาซื้อ ระวังไอ้ ขจรศักดิ์ สิงไชย

โพสต์ โดย Dinky »

มิจฉาชีพ .. เค้ามีเป้าหมาย

มักจะมาเสนอให้กับกระทู้ '' ต้องการซื้อ.. ''

เค้าหลอกเอาเงิน หลักร้อย หลักพัน หลักหมื่นก็มี

คนพวกนี้ ไม่ตาย ไม่เลิก ไม่กลัวบาปกรรมว่าจะตกถึงลูกครับ

.........

ถ้าคุณจะนัดเจอ ถึงเค้าบอกว่าของมีจริง นัดเจอได้ ผมไม่โกงแน่

[ แม้เค้าจะอยู่ตจว. แล้วคุณจะไปเจอ ถึงเวลานัด เค้าไม่มาเจอคุณครับ ]

ถึงคุณไม่เป็นเหยื่อ คนอื่นก็เป็นเหยื่อครับ เขาหลอกคนอื่นมาเป็นเหยื่อแทนคุณ

คนที่ถูกหลอก มักแน่ใจ เชื่อใจ มั่นใจว่าตัวเองไม่ถูกหลอก รู้มันคนเหล่านี้

คนเลว มิจฉาชีพเหล่านี้ เค้ามีความรู้ในสิ่งที่เขาจะหลอกระดับนึงครับ

.......

อย่าเห็นแก่ของถูก นัดเจอดีที่สุด ถ้าไม่แน่ใจ .. ให้ตัดใจเลยครับ

ไม่ได้หลอกเวปนี้เวปเดียว เค้าไปหลายเวป หลอกทุกวัน หลอกมานาน บางคนหลอกมาหลายปี

ชื่อมิจฉาชีพตัวเลวในอดีต ตอนนี้ถ้าไปค้นข้อมูล จะเจอข้อมูลเก่า ๆ ไม่มีข้อมูลใหม่ครับ

เค้าใช้ชื่อคนกลาง มีบช.คนกลางหลายบช. ใช่ว่าเค้าจะหยุด จะเลิกได้

.. อย่างที่บอกครับ คนพวกนี้บาปกรรมไม่เชื่อ .. เมื่อตายถึงเลิกครับ
สุขใกล้มือ คว้าไว้ก่อนประเสริฐล้น
กอดพี่ให้แน่นหน้ามน เดี๋ยวฝนจะโปรยลงมา.. :D
trex50
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SwiftCarbon Ultravox TI

โพสต์ โดย trex50 »

ถ้าเขาได้รับเงินแล้ว ไม่ยอมส่งของให้ สามารถไปแจ้งความให้ตำรวจแจ้งอายัดบัญชี ได้ครับ
sam mc
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sam Cycling
Bike: สองล้อพอไปได้
ตำแหน่ง: ไทยแลนด์ ปู๊นน ปู๊นนนนน

โพสต์ โดย sam mc »

trex50 เขียน:ถ้าเขาได้รับเงินแล้ว ไม่ยอมส่งของให้ สามารถไปแจ้งความให้ตำรวจแจ้งอายัดบัญชี ได้ครับ
ไปแจ้งความ ที่ สน.ใกล้บ้านได้เลยไหมครับ

แล้วแจ้งว่าแบบไหนครับ แนะนำด้วยครับ
ถึงเงินจะน้อย แต่ผมไม่อยากให้มันมาหลอก พี่น้องชาว จักรยานเราอีก
Dinky
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Dinky »

เขาถึงหลอกเอาเงินไม่มากไงครับ มันไม่คุ้มกับการจะไปดำเนินการ

มิจฉาชีพหลอกเอาเงินไม่มาก แต่หลอกหลายราย หลายรายการ หลายเวปครับ

แจ้งความกับสน.ในพื้นที่ที่ท่านโดนหลอก .. แจ้งได้ภายใน 90 วัน

แจ้งความแล้ว อย่าคาดหวังอะไครับ [ ถูกหวยเลขท้าย 2 ตัว ง่ายกว่า ]

.........

....

..

จะให้มีน้ำหนัก ดูน่าสนใจ

ท่านต้องรวบรวมเจ้าทุกข์หลาย ๆ เคส นัดไปกันที่ปอท. ในศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ

ยิ่งพาสื่อมวนชล นักข่าวไปด้วยจะมีน้ำหนักมากขึ้นครับ ^^
สุขใกล้มือ คว้าไว้ก่อนประเสริฐล้น
กอดพี่ให้แน่นหน้ามน เดี๋ยวฝนจะโปรยลงมา.. :D
trex50
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SwiftCarbon Ultravox TI

โพสต์ โดย trex50 »

sam mc เขียน:
trex50 เขียน:ถ้าเขาได้รับเงินแล้ว ไม่ยอมส่งของให้ สามารถไปแจ้งความให้ตำรวจแจ้งอายัดบัญชี ได้ครับ
ไปแจ้งความ ที่ สน.ใกล้บ้านได้เลยไหมครับ

แล้วแจ้งว่าแบบไหนครับ แนะนำด้วยครับ
ถึงเงินจะน้อย แต่ผมไม่อยากให้มันมาหลอก พี่น้องชาว จักรยานเราอีก
แจ้งได้เลยครับ ตำรวจจะต้องออกหนังสือให้ธนาคารเจ้าของบัญชีของมิจฉาชีพ(ไม่สามารถใช้ใบลงบันทึกประจำวันได้) อายัดบัญชี เพื่อให้เขาคืนเงินเรา(ถ้าหลักฐานเราพร้อม) แฟนผมทำงานอยู่ที่แบ้ง เจอเคสแบบนี้หลายรายละครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งต้องการซื้อ”