ชวนสมาชิกปั่นไปดูกระหล่ำทับเบิกครับ เสาร์นี้ 14 มิย. 57

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
รูปประจำตัวสมาชิก
CHSaran@TOP
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพชรบูรณ์
Bike: ^.^

Re: ชวนสมาชิกปั่นไปดูกระหล่ำทับเบิกครับ เสาร์นี้ 14 มิย. 57

โพสต์ โดย CHSaran@TOP »

:P ครบแล้วครับบบ ดีใจมากๆที่ได้ไปปั่นขึ้นทับเบิกอีกครั้งนึง... ครั้งแรกเมื่อปี 55 ครับ ตอนนั้นเจอฝนทั้งขาขึ้นขาลง สภาพอากาศเลวร้ายกว่ารอบนี้มากๆครับ

ครั้งนี้สนุก ปั่นเรื่อยๆ อากาศดีๆ เย็นสบาย ไม่เจอฝนให้ลื่นๆน่ากลัวๆ ขาลงก็ไหลมาเบาๆ ไม่เเว้น ไม่ประมาทครับ

สรุปขึ้นใช้เวลาปั่นไป 2ชั่วโมงกว่าๆ รวมพักด้วยก็เป็นสามชม.กว่าๆ ...แต่ขาลงใช้เวลาแค่สามสิบนาที ไหลยาววไม่ได้จอดพักครับ ใจอยากซิ่งแต่ตัวไม่อยากเสี่ยงครับ 555+

ขอบคุณพี่ๆทุกคน ชวนปั่นครับ ทริปหน้าไม่พลาดไปไหนขอไปด้วยครับบบ :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ
ท๊อป (หนองไผ่ เพชรบูรณ์)
i'm Lovin' it !
ล้อหนาม วังโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

Re: ชวนสมาชิกปั่นไปดูกระหล่ำทับเบิกครับ เสาร์นี้ 14 มิย. 57

โพสต์ โดย ล้อหนาม วังโป่ง »

CHSaran@TOP เขียน::P ครบแล้วครับบบ ดีใจมากๆที่ได้ไปปั่นขึ้นทับเบิกอีกครั้งนึง... ครั้งแรกเมื่อปี 55 ครับ ตอนนั้นเจอฝนทั้งขาขึ้นขาลง สภาพอากาศเลวร้ายกว่ารอบนี้มากๆครับ

ครั้งนี้สนุก ปั่นเรื่อยๆ อากาศดีๆ เย็นสบาย ไม่เจอฝนให้ลื่นๆน่ากลัวๆ ขาลงก็ไหลมาเบาๆ ไม่เเว้น ไม่ประมาทครับ

สรุปขึ้นใช้เวลาปั่นไป 2ชั่วโมงกว่าๆ รวมพักด้วยก็เป็นสามชม.กว่าๆ ...แต่ขาลงใช้เวลาแค่สามสิบนาที ไหลยาววไม่ได้จอดพักครับ ใจอยากซิ่งแต่ตัวไม่อยากเสี่ยงครับ 555+

ขอบคุณพี่ๆทุกคน ชวนปั่นครับ ทริปหน้าไม่พลาดไปไหนขอไปด้วยครับบบ :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ
สุดยอดครับ ทริปหน้าไปด้วยกันอีกครับน้องท็อป :D
มือใหม่หัดปั่นคร้าบบบบบ

โหมดฝึกหัด ปั่นไปล้มไป
เสือขุนแผน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0993826888
team: เสือเพชรบูรณ์,PCS.Cannondale Cycling team
Bike: LA Blue Line , Cannondale F3 lefty osho Caad12, LAPIERRE,specialized epic
ตำแหน่ง: เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือขุนแผน »

อยากไปด้วย บรรยากาศสวยมากครับ
staccato
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida , gogobike

โพสต์ โดย staccato »

ทริปหน้าจัดอีกไหมครับ ผมอยู่วังโป่ง บ้านวังชะนาง ทำงานอยู่ฉะเชิงเทรา จะกลับบ้านวันแม่ ว่าจะขี้นทับเบิกวันจันทร์ ที่ 11 กับเพื่อน 1 คนจากวิเชียร ครับ หาเพื่อนไปเพิ่มครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

11เดือนหน้าคงไม่ได้ขึ้นทับเบิกครับ เพราะ10มีแข่งที่เขาค้อครับ กลับมาวังโป่งเมื่อไหร่แวะมาทักทายกันได้เลยนะครับมีปั่นกันแทบทุกวัน วันหยุดจะออกทริปทางไกลครับ
วันปกติจะรวมตัวกัน5โมงเย็นหน้าร้านกาแฟปั๊มวนิดาในตัวตลาดวังโป่งครับ

staccato
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida , gogobike

โพสต์ โดย staccato »

อยากไปปั่นที่เขาค้อเหมือนกันครับ แต่เห็นว่ารับสมัครหน้างาน กลัวไปไม่ทันเลยเปลี่ยนไปทับเบิกแทนครับ ถ้าสมัครผ่านเว็บได้ผมก็จะไปเขาค้อเลย
เพราะ ผมก็จบที่ ม.ราชภัฏเพชรบูรณ์ครับ , กลับไปบ้านเมื่อไหร่จะหาโอกาสไปปั่นที่วังโป่งด้วยนะครับ
ล้อหนาม วังโป่ง เขียน:11เดือนหน้าคงไม่ได้ขึ้นทับเบิกครับ เพราะ10มีแข่งที่เขาค้อครับ กลับมาวังโป่งเมื่อไหร่แวะมาทักทายกันได้เลยนะครับมีปั่นกันแทบทุกวัน วันหยุดจะออกทริปทางไกลครับ
วันปกติจะรวมตัวกัน5โมงเย็นหน้าร้านกาแฟปั๊มวนิดาในตัวตลาดวังโป่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีครับ กลับมาวังโป่งแวะมาทักทายได้ครับ :D :D :D

mos
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831919195
team: Satun MTB Group & Dinlancity.com
Bike: Giant Xtc Team

โพสต์ โดย mos »

ถ้าต้องการจะไปปั่นขึ้นภูทับเบิก จะต้องไปพักที่ไหนใกล้ภูทับเบิกมากที่สุดครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ..ขอบคุณครับ
We love the King. We love Thailand.
ทำไมต้นโมกไม่โตสักที
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0800291400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ทำไมต้นโมกไม่โตสักที »

ที่เคยไปคือ จองที่พักไว้ข้างบนเลย (อันนี้รับรองใกล้จริงๆ อยู่บนนั้นเลย) แล้วค่อยลงมาขี่ขึ้นไป
สำหรับคุณผมไม่รู้ แต่สำหรับผมคือขี่จากข้างล่างกว่าจะไต่ขึ้นไปถึงก็หมดลมปราณละครับ ไม่มีอารมณ์และสมาธิจะไหลลงมาแล้ว
ตอนนั้นนับว่าผมคิดถูก เหนื่อยมากจริงๆ ไหลลงมาเผลอๆตกเหวตาย
ขี่ขึ้นไปตรงลานข้างล่างจุดวัดอุณหภูมิแล้วก็แบกสังขารอันหมดสิ้นแล้วทุกอย่างกลับห้องอาบน้ำนอนสบายกว่าเยอะครับ

ส่วนถ้าจะขึ้นจากทางร่องกล้า ก็ง่ายๆนอนมันที่บ้านพักอุทยานร่องกล้าแหละครับ อุทยานสวย ทางก็สวย รถไม่มากเหมือนทางหล่ม ชันน้อยกว่า แต่ก็ชันพอได้นะ อันนี้สมมุติว่าขึ้นทับเบิกแล้วถึงจะหมดยังไงผมว่าก็พอไหลกลับที่พักได้ ไม่โค้งโหดน่าเกลียดอะไรนัก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”