โดนแล้วครับพี่-น้อง แจ้งเตือนภัยโลคอลโรด เส้นดอนเมือง-รังสิต

ผู้ดูแล: เอก@ดอนเมือง

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานดอนเมือง Donmuang Cycling Club

ถ.สรงประภา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม
โทร 089-126-2819

ผู้ดูแลบอร์ท เอก@ดอนเมือง
chang mq
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0812587956
Bike: gary fisher

Re: โดนแล้วครับพี่-น้อง แจ้งเตือนภัยโลคอลโรด เส้นดอนเมือง-รังสิต

โพสต์ โดย chang mq »

วันเสาร์ อาทิตย็นี้ไปทริปที่ไหนกันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เอก@ดอนเมือง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมดอนเมือง
Bike: ไม่บอก เดียวโดนดุ ... @_@ ...
ตำแหน่ง: ถ.สรงประภา เขต.ดอนเมือง กทม
ติดต่อ:

Re: โดนแล้วครับพี่-น้อง แจ้งเตือนภัยโลคอลโรด เส้นดอนเมือง-รังสิต

โพสต์ โดย เอก@ดอนเมือง »

chang mq เขียน:วันเสาร์ อาทิตย็นี้ไปทริปที่ไหนกันครับ
วันเสาร์ อาทิตย็ นี้ ยังไม่มีคิวครับ แต่อาทิศย์หน้า...ยังไม่แน่ :mrgreen:
ข่าวคราว ความคืบหน้า แบบวันต่อวัน ทางชมรมฯมีเวปไว้นินทาชาวบ้านด้วยครับ http://www.DonmuangMTB.com ครับผม มีDonmuangMTB Chat Box เอาไว้นินทาแบบทันอกทันใจเลยครับ :mrgreen: อ้อ... เข้าเวปบอร์ด 2 นะครับ เวปบอร์ด 1 กำลังจะปิดบริการแล้วครับ
จ่าโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหมู่บ้านปิ่นทอง (นับไปนับมา นับได้ 3 คัน)
Bike: เชฟโรเล็ต , Yeah By DAHON
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย จ่าโจ »

ขอบคุณที่เตือนนะฮะ ...

...

ของผมออกปั่นโลคอลโรดช่วงเช้า ๆ ฮะ .. สาย ๆ แดดร้อน เดี๋ยวผิวจะเสีย หน้าจะเป็นฝ้า
เย็น ๆ .. ออกไปไหนไม่ได้ฮะ ทำกับข้าว เลี้ยงลูก ..

^__^
จะปั่นให้น่องโป่งเลย .. ไม่เชื่อคอยดู ...
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

อ่าวววว....

น้าเอก...
วันหลังไปซ้อมเส้นนี้ดึกๆ ต้องเตรียมชุดรับแขกไปด้วยซะละมัง
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
pongpath
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑-๖๘๖-๙-๖๘๖
team: Banyen Bike Dailynews Team / Singha Daily Bike
Bike: Bienchi Intenso / FNHON Guest
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pongpath »

เส้นนี้อันตรายมากครับ ตั้งแต่ทุ่มกว่าๆจากหน้าสถานีรถไฟรังสิตมาจนถึงหน้า สน.ดอนเมืองเปลี่ยวมาก มีเหตุปล้นจี้ประจำ ค่ำแล้วไม่ควรมาคนเดียวครับ

ขอแนะนำนิดครับ ของผมจะมีสเปร์ยพริกไทยพกติดเอวไว้ เดินซื้อแถวคลองถมมีตั้งแต่ขวดละ 100 - 300 บาท แม้จะป้องกันการติดจากด้านหลังไม่ได้แต่พกไว้อุ่นใจครับมีไรขึ้นมาฉีดไว้ก่อน แต่อย่าเอาไว้ในรถนะครับมันจะระเบิดถ้าไปจอดตากแดดแรงๆ ประโยชน์อีกอย่างคือไว้ฉีดล้อกันหมามาฉี่รดล้อได้ด้วย :D
พงษ์พัฒน์ เอี่ยมสอาด
1/4 ม.2 ถ.วิภาวิดีรังสิต แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ กทม.10210

ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ 1344834195 สะพานใหม่ดอนเมือง
ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ 1782179908 คลองหลวง
ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์ 3642300848 เซียร์รังสิต
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานดอนเมือง”