เจอ Park Tool ที่ร้าน My Bike Shop

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

เจอ Park Tool ที่ร้าน My Bike Shop

โพสต์ โดย ota_hay »

สวัสดีครับ เล่าสู่กันฟังนะครับ
เนื่องจากผมอยากได้สายล็อกรถของ Knog
ผมก็ลองเข้าออกร้านจักรยานใหญ่ ๆ ในตัวเมืองอยู่หลายร้านแล้ว
แต่ไม่มีสักร้านที่นำมาขาย เพื่อนผมที่ขายเสื้อผ้าวัยรุ่น
ก็แนะนำผมว่า ลองไปดูร้านที่ขายรถ fix gear ดูสิ เขาน่าจะมีเพราะเป็นกลุ่มตลาดวัยรุ่น
ก็เลยลองแวะเข้าไปดูครับ

ที่ร้าน My Bike Shop อยู่ตรงตึกแถวฝั่งตรงข้ามกับลานออกกำลังกายสี่แยกแวร์ซายเก่า(ทะเลสาปทุ่งนาเชย)
พอเข้าไปก็เจอสาย Knog ครับ แต่ไม่มีสีที่ต้องการ และอีกนานกว่าของจะนำเข้าล็อตใหม่ก็เลยไม่ได้อุดหนุนครับ
แต่จะบอกต่อว่า ร้านนี้มีสินค้าของ Park Tool เยอะครับ มีเป็นแผงเลย
พวกเครื่องมือซ่อมพกพา ก็มี(รู้งี้ไม่สั่งซื้อออนไลน์แล้ว)
หมวกของ Ranking ก็มีครับ และนอกจากรถ Fix gear แล้วก็มีรถแนว Street ,BMX ด้วยครับ ถ้าผมเรียกไม่ผิดนะ
ร้านนี้น้อง ๆ วัยรุ่นดำเนินงานครับ อัธยาศัยดี

สรุปว่าไม่ได้ของที่ต้องการ ก็เลยซื้อที่งัดยาง กับชุดปะของ Park tool มาแทนครับ ราคาไม่ต่างจากร้านค้าออนไลน์มากนัก
บางอย่างถูกกว่า บางอย่างแพงกว่า ลองแวะมาดูเองละกันครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
รูปประจำตัวสมาชิก
KornStyleCluB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0845263332
team: ไปถีบจักรยานกันป่ะ??
Bike: เดลง่อยๆคันนึง
ตำแหน่ง: จันทบุรี

Re: เจอ Park Tool ที่ร้าน My Bike Shop

โพสต์ โดย KornStyleCluB »

thank you kub :D
ป่ะ!! ไปปั่นจักรยานกัน . . .
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”