จาก อ.แกลง(สามย่าน) ไป อ.ขลุง มีทางเรียบชายทะเลไหมครับ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850590072
team: Dust in the Wind
Bike: Schwinn
ตำแหน่ง: ปทุมธานี

Re: จาก อ.แกลง(สามย่าน) ไป อ.ขลุง มีทางเรียบชายทะเลไหมครับ

โพสต์ โดย Tumkakai »

หวัดดีครับพี่เล็ก คุยกับพี่ๆเขา ถึงทริปไปสามย่าน-ขลุง ถ้าไม่วันเสาร์ที่ 7-8 มีค.นี้ คงจะยาวไปเป็นช่วงวันที่1-3 พค.ครับ (เขาบอกว่าจะรอกินเงาะ แกะทุเรียนฮิ)

กลับมาแล้วจากทริปอัพวาเลยเอารูปมาฝากเล็กน้อยครับ น้องสาวที่ปั่นไปด้วยมาฝากครับ (ระยะทางไปรวม 72 กม.) น้องเขาปั่นทั้งไป-กลับ ส่วนขากลับ ยางแตกก่อนถึงจุดนัดหมาย 10 กม.ครับ ส่วนภาพอื่อนได้รับความเอื้อเฟื้อจากพี่ๆที่ Post ลงใน Thaimtb.com ครับ
ไฟล์แนบ
เธอชื่อน้องส้มครับ
เธอชื่อน้องส้มครับ
img_0003small.jpg (68.34 KiB) เข้าดูแล้ว 1290 ครั้ง
พาหนะประจำกายของน้อง
พาหนะประจำกายของน้อง
img_0036small.jpg (73.7 KiB) เข้าดูแล้ว 1294 ครั้ง
ดอกดาหลา ดอกไม้ประจำถิ่นนี้ครับ
ดอกดาหลา ดอกไม้ประจำถิ่นนี้ครับ
P1210335_resize.JPG (51.14 KiB) เข้าดูแล้ว 1299 ครั้ง
P1210263_resize.JPG (25 KiB) เข้าดูแล้ว 1296 ครั้ง
ขออร่อยในแถบย่านนี้ครับ ผัดไทยทะเล กุ้งสด หมึกชิ้นใหญ่  20.- จุกเลยครับ
ขออร่อยในแถบย่านนี้ครับ ผัดไทยทะเล กุ้งสด หมึกชิ้นใหญ่ 20.- จุกเลยครับ
P1210365_resize.JPG (45.69 KiB) เข้าดูแล้ว 1302 ครั้ง
กรุงเทพฯหาไม่ค่อยได้แล้ว ที่อัมพวาจัดเป็นการอนุรักษ์ของพื้นบ้าน ยังงัยก็ไม่พ้นจักรยานครับ
กรุงเทพฯหาไม่ค่อยได้แล้ว ที่อัมพวาจัดเป็นการอนุรักษ์ของพื้นบ้าน ยังงัยก็ไม่พ้นจักรยานครับ
P1210240_resize.JPG (40.8 KiB) เข้าดูแล้ว 1307 ครั้ง
นี่ก็จำลองมาครับ
นี่ก็จำลองมาครับ
P1210235_resize.JPG (37.45 KiB) เข้าดูแล้ว 1308 ครั้ง
นี่ก็ของจำลองมา เหมือนจริง น่าทานด้วย
นี่ก็ของจำลองมา เหมือนจริง น่าทานด้วย
P1210233_resize.JPG (38.6 KiB) เข้าดูแล้ว 1309 ครั้ง
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จาก อ.แกลง(สามย่าน) ไป อ.ขลุง มีทางเรียบชายทะเลไหมครับ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

น้องส้มหนูเก่งที่สุดเลยครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับพี่ๆ ทั้งพี่เล็ก ลุง DAB คุณเล็กและทุกๆท่านครับ
คงจะออกจากกทม.วันเสาร์ที่ 7 มีค. ด้วยรถเที่ยว 6.20หรือ 7.00 น.ครับ ไปลงที่แยกสามย่าน ว่าแล้วก็ขี่ลัดเลาะไปชายฝั่งเลยครับ ขี่แบบสำรวจ แวะถ่ายรูปเป็นระยะๆ (เอาไว้เรียกน้ำย่อยของพี่ๆ ชาวไม้ค้ำตะวันที่ชอบเดินทางแบบซำเหมา ที่กะว่าจะมีทริปจากกทม. ไปตราด น่าจะใช้เส้นทางนี้ด้วย ในช่วงวันที่ 1-5 พค.ครับ) ที่พักก็แล้วสะดวก อาจแถวๆคุ้งกะเบนตามที่พี่เขาบอกไว้ก็ได้ครับ (แบบซำเหมาก็สนุกดี ค่ำไหนก็นอนนั่น ผมมีมุ้งกะเปล ติดไปด้วยไม่ต้องห่วงเรื่องที่พักครับ )
วันรุ่งขึ้นก็ มุ่งหน้าสู่ 2 สะพานใหญ่ ข้ามไปฝั่งแหลมสิงห์ ช่วงบ่ายๆ-ค่ำ พักขาที่ อ.ขลุง แล้วก็นั่งทัวร์กลับ

คร่าวๆน่าจะเป็นอย่างนี้ก่อนครับ แต่อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม พี่เล็กจะชักชวนเพื่อนๆมาสนุกปั่นด้วยกันตั้งแต่สามย่านเลยก็ได้ครับ

ปล.น้องส้มนี่เป็นหลานของคุณแซงแซวนักถ่ายภาพ ครับ อาจได้เจอะเจอตัวจริงในวันที่ 1-5 พค.ด้วยครับ (ถ้าน้องเขาไม่ติดซ้อมกีฬา "รักบี้" ครับ)
ขาประจำ
ขาประจำ

ทีว่าจะไปเขาค้อเดี๋ยวดูอีกทีครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

ตามสบายเลยครับพี่เล็ก ทริปใกล้ๆ ไว้เมื่อไรไปก็ได้ แต่ทริปไกลๆไปเขาค้อ เวลาและโอกาสอาจมีไม่บ่อยฮะ ไปก่อนดีกว่า
งั้นไว้วันที่ 1-5 พค.รวบยอดปั่นร่วมกันทีเดียวเลยก็น่าจะดีนะครับ

ปล. ขออนุญาตยืมรูปสวยๆของชมรม ไปเผยแพร่ในกระทู้เพื่อเรียกน้ำย่อยนักปั่นนะครับ
ขอบคุณครับ
QRU 73 ราบรื่นและร่ำรวย(ความดีครับ)
ลุง DAB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865199880
team: ทีมก๋วยเตี๋ยวชากังราว ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: Orbea & Wheeler

โพสต์ โดย ลุง DAB »

ถ้าไม่ไปเขาค้อผมจะชวนน้าเล็กกับเพื่อนๆไปรับที่สามย่านเลย

ฝันให้ไกลไป ให้ถึง
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุง DAB เขียน:ถ้าไม่ไปเขาค้อผมจะชวนน้าเล็กกับเพื่อนๆไปรับที่สามย่านเลย

OK
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับพี่เล็ก ใกล้วันของทริป ผมคงต้องติดต่อพี่มากขึ้นครับ

ปล. ที่พี่เล็กดำริจะมีปั่นๆ ไปให้กำลังแก่เด็กๆ รร.ตชด.น้ำแดง วันที่ 23 พค.นี้
รร.นี้อยู่ส่วนไหนของจันทบุรีครับ ไกลไหมครับ (เพราะนึกถึงเมื่อสมัยทำงานใหม่ สัก 15 ปีที่แล้ว รวบรวมเงินกับเพื่อนๆ ทำอาหารไปเลี้ยงน้องๆที่อยู่ในความดูแล ของครูรร.ตชด. เมืองกาญจนบุรีแถบชายแดนพม่า เตรียมไข่พะโล้กับข่าไก่ทอดไป ปรากฏว่า เด็กกินเป็นแต่ไข่พะโล้ ส่วนขาไก่ทอดไม่รู้จัก กินไม่เป็นครับเพราะกันดารมาก)
ขาประจำ
ขาประจำ

โรงเรียนตชด.บ้านน้ำแดงตำบลบางชัน อ.ขลุงครับหมู่บ้านนี้อยู่ในถิ่นป่าชายเลนที่สมบูรณ์มากครับ การคมนาคมติดต่อกับอำเภอขลุงต้องใช้เรืออย่างเดียวครับ ทางพื้นดินก็เข้าทางหนองชิ่มได้ครับแต่ได้แค่บางหมู่บ้านเท่านั้นครับ....บ้านผมอยู่ในตัวเมืองวันที่ปั่นไปสำรวจระยะทางไปกลับของผมคือ84.84ครับ
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

เล็ก จันทบุรี เขียน:
ลุง DAB เขียน:ถ้าไม่ไปเขาค้อผมจะชวนน้าเล็กกับเพื่อนๆไปรับที่สามย่านเลย

OK
ข่าวด่วน...... แจ้งเลื่อนทริป วันที่ 7-8 มีค.52ครับ
ต้องขออภัยพี่เล็ก และลุง DAB ครับ และเพื่อนๆครับ เนื่องจากที่บริษัท เขาจะจัดตรวจสอบระบบที่รง.วันอาทิตย์ที่ 8 พค. และผมต้องอยู่ด้วย เลยทำให้ต้องเลื่อนการเดินทางครับ(เพิ่งรู้ตอนบ่ายสี่กว่าๆนี้เอง) แต่ผมกะว่าจะไปวันที่ 21-22 มีค. อย่างไรก็จะไปนั่นแหละครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ และขออภัยมา ณ โอกาสนี้ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

จันทบุรียังรอตลอดเวลาครับ ไม่เป็นไรครับ
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่เล็ก มีเรื่องท่องเที่ยวใกล้จ.จันทบุรี วันที่ 28-29 มีค.52 ครับ ที่อ่างฤไนย จ.ฉะเชิงเทรา
ลองดูตาม link นี้นะครับเผื่อจะสนใจ
http://www.thaicycling.com/board/viewto ... f=7&t=1054

qru 73 ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Tumkakai เขียน:สวัสดีครับพี่เล็ก มีเรื่องท่องเที่ยวใกล้จ.จันทบุรี วันที่ 28-29 มีค.52 ครับ ที่อ่างฤไนย จ.ฉะเชิงเทรา
ลองดูตาม link นี้นะครับเผื่อจะสนใจ
http://www.thaicycling.com/board/viewto ... f=7&t=1054

qru 73 ครับ
ผมมีสัมมนาครับ...ขอบคุณนะครับที่มาแจ้งครับ...QRU88
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้ฤกษ์ดีแล้วครับพี่เล็ก เพิ่งโทรคุยกับลุงเนตรเมื่อตะกี้ 20-22 มีค.52 ครับ ตาม Link นี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=44981

คงได้เจอะเจอพี่ๆ ชาวจันทบุรีครับ อย่างไรเรียนเชิญครับ
QRU 73 ครับ
E21 XZ
Standby
ไฟล์แนบ
ff5c75438010595e.jpg (3.32 KiB) เข้าดูแล้ว 966 ครั้ง
ลุง DAB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865199880
team: ทีมก๋วยเตี๋ยวชากังราว ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: Orbea & Wheeler

โพสต์ โดย ลุง DAB »

ทราบประสานกับน้าเล็กเลยครับจะถึงสามย่านวันไหนกี่โมงจะไปรับที่สามย่าน

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”