ขำขัน เฮฮา คลายเครียด

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Gemburi
Bike: Infinite Prime Team
ตำแหน่ง: Chanthaburi

Re: ขำขัน เฮฮา คลายเครียด

โพสต์ โดย pong_41 »

วันหนึ่งหลวงตาเมื่อยขา จึงเรียกเด็กวัดมานวดให้ ขณะที่นวดเจ้าเด็กวัดก็ถามหลวงตาว่า หลวงตาครับทำไมคนที่มางานศพเขาจึงร้องไห้

หลวงตาตอบว่า ก็เพราะว่าความทุกข์ที่เกิดจากการพลัดพรากจากสิ่งที่รัก

แล้วทำอย่างไรถึงจะไม่ให้ทุกข์ครับหลวงตา

เราต้องตัดที่ต้นเหตุสิ คือไม่เกิด เราจะได้ไม่เจ็บ ไม่ตาย เมื่อไม่ตาย ญาติพี่น้อง ลูกหลานก็ไม่ทุกข์

ผมเข้าใจแล้วครับหลวงตา ว่าเราต้องตัดที่ต้นเหตุ

ดังนั้นผมรู้วิธีทำให้หลวงตาหายเมื่อยขาแล้วครับ

ทำอย่างไรหรือ

ง่ายนิดเดียวครับหลวงตา "เราก็ตัดขาทิ้งสิครับ แค่นี้ก็แก้ได้แล้วครับหลวงตา"

:D :D :D
จับฉ่าย 09
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822551881
team: ก๋วยเตี๋ยวชากังราว จังหวัดจันทบุรี
Bike: Obea Wheeler Csk

โพสต์ โดย จับฉ่าย 09 »

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ถือไว้ก็หนัก วางซะก็เบา เผาแล้วก็ไหม้
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ว่าไปแล้วขี่คนเดียวสบายใจDนะ
Bike: Via Nirone7น้องลอดช่อง
ตำแหน่ง: จันทบูร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย คนส่งข่าว »

ก่อนเป็นเเฟน ให้อ่านลง
ช : เค้ารอวันนี้มานานเเล้ว
ญ : เเล้วเราจะเลิกกันไหม?
ช : ไม่มีทาง
ญ : ถ้าเค้างอน ตัวจะง้อเค้าป่าว
... ช : สำหรับตัว เค้าจะทำทุกอย่างอ่ะ
ญ : ตัวจะไม่ทำให้เค้าเสียใจใช่มั้ย­?
ช : เค้ายอมตาย ถ้าทำเเบบนั้นกะตัว
ญ : จุ๊บเค้าที่ดิ !!!
...หลังเป็นเเฟนเ ให้อ่านขี้น
นกต้องมีขน คนต้องมีเพื่อน
ทำวันละนิด ดีกว่าคิดว่าจะทำ
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ว่าไปแล้วขี่คนเดียวสบายใจDนะ
ติดต่อ:

แก้ปัญหาระดับโลก........ขำขำ คลายเครียด

ปี 2012 อุกาบาตยักษ์จะชนโลก ทั่วโลกจึงมารวมตัวกันหาทางแก้ไ​ข"
เราต้องใช้ขีปนาวุธ โจมตีมัน" รัฐมนตรีกลาโหมอเมริกาบอก"
ขีปนาวุธใหญ่ขนาดนั้น จะสร้างทันเหรอ" ผู้เชี่ยวชาญนิวเคลียร์ฝรั่งเศส​ค้าน"
เรามีอยู่แล้ว..ตอนแรกจะใช้ถล่ม​อเมริกา แต่ตอนนี้ เราต้องทำเพื่อโลก"นายพลอิรักเส​นอ"
แต่ถ้าสะเก็ดมันตกทะเล จะกลายเป็นสินามิยักษ์นะ" ผู้เชี่ยวชาญสินามิจากญี่ปุ่นโต​้"
เราจะสร้างบอลลูนยักษ์ขนคนขึ้นไ​ปลอยบนอากาศ" ผู้เชี่ยวชาญบอลลูนสวีเดนเสนอ"
ขนไปได้ไม่หมดหรอก ข้าขอเสียสละที่ให้เด็ก ๆ"ชายชราชาวจีนพูด
ทันใดนั้น นักดาราศาสตร์ ชาวนอร์เวย์ก็วิ่งหน้าตาตื่นเข้​ามา"แย่แล้ว..อุกาบาตมันเพิ่มอี​กสิบลูก แถมพุ่งเร็วกว่าเดิมอีกจะถึงโลก​ไม่กี่วันแล้ว พวกเราตายกันหมดแน่"
ขณะที่ทุกคนกำลังอกสั่นขวัญแขวน​ ผู้หญิงคนนึงก้าวเท้าออกมา"
ไม่ต้องห่วงค่ะ เรื่องนี้ดิชั้นจัดการได้"ทุกคน​ต่างหันมามองผู้หญิงคนนั้นเป็นต​าเดียว"
ทุกคนยังหมดหวังเลย ถามจริง เธอจะทำยังไง แม่หนู" ชายชราชาวจีนถาม"

ดิชั้นจะกำชับให้ทุกภาคส่วนให้ด​ูแลตรงนี้ เราจะแก้ปัญหาแบบบูรณาการโดยเน้​นให้ภาคีมาเจรจากัน วิธีการคงต้องลงในรายละเอียด..อ​าจจะมีปรับเปลี่ยนบ้างตามสถานกา​รณ์ .. ไม่ต้องห่วงค่า..ทำได้แน่นอน..ข​อให้เวลาดิชั้นได้ทำงานก่อนนะค้​า..."
เธอพูดยาวเป็นชุด ด้วยหน้าตามุ่งมั่น ขณะที่ทุกคนมองตาค้าง"

ใครวะ " นายพลอิรักกระซิบถามรัฐมนตรีอเม​ริกา
"เธอเป็นนายกประเทศไทยว่ะ" รัฐมนตรีตอบ
fนะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815789018
Bike: madone

โพสต์ โดย fนะ »

ฮาครับฮา :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขำๆคลายเครียด
มีผีมานั่งคุยกันข้างวัด 3 ตัว
ผีตัวแรก : ถามตัวที่สามว่าแกเป็นอะไรตาย
ผีตัวสาม : เลยตอบว่าข้าโดนรถชนตาย
ผีตัวสาม : ถามตัวแรกว่าแล้วแกเป็นอะไรตาย
ผีตัวแรก : ข้าโดนแทงตาย
ผีตัวกลางนั่งร้องไห้ ฮือ ๆ ๆ ๆ
แล้วผีตัวแรกกะตัวที่สามเลยถามว​่าแกจะร้องไห้ทำไมว่ะแล้วแกเป็น​อะไรตาย ?
ผีตัวกลาง : กูยังไม่ตาย กูมาขี้……..ฮือ ๆ ๆ ๆ
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขำๆอีกสักเรื่องนะก่อนนอน :lol: :lol: :lol:
A : วันก่อนครับ

B : ทำไมครับ

A : เดินสยามครับ

B : แล้วไงครับ

A : ลมพัดแรง กระโปรงผู้หญิงคนนึงเปิด ผู้ชายแถวนั้นตาโตกันใหญ่ แต่ผมนี่รีบก้มหน้าเลย

B : ยอดเยี่ยม ไม่ฉวยโอกาส นี่มันสุภาพบุรุษประดุจเฮอร์คิว​ริส !!

A : หาแว่น..
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ

กรุงเทพฯ~นวนครรรรรรร น้ำนองรัตนโกสินทร์
วังหิน~รามอินทรา อยุธยาคันดินถล่ม
พบน้ำทะลักปทุมธานี วิภาวดีร่ม
จนจมประชานิเวศ มาหาอาหาร
ดอนเมืองน้ำมา รัฐบาลสถิต
อยากจะย้ายหนีน้ำ แต่ตอนนี้คงไม่มีสิทธิ์
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอร้องเพื่อนๆ หยุดด่ารัฐบาลกันซักพักเถอะครับ(ถึงจะเป็นเรื่องจริง)

^

^
... ...
^

^

^

^

^

ผมกด รูปภาพ ตามไม่ทัน กร๊ากกกก
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โปรแกรมแนะนำช่วง "วันหยุดยาว"ของชาว กทม...
ไปว่ายน้ำที่.."รัชดา"
ไปตกปลาที่.."สีลม"
ไปงมหอยที่.."บางแค"
ไปล่องแพที่.."ปิ่นเกล้า"
... ไปกินเหล้า เคล้าชูชีพ
ไปนั่งเรือถีบที่.."วงเวียนใหญ่​"
เอาชุดว่ายน้ำมาใส่เดินเล่นที่.​."เซ็นทรัล"
ไปให้อาหารชาลาวันที่.."รังสิต"
พอเริ่มค่ำลงนิด มาวิดน้ำที่....บ้าน (^__^") :lol: :lol: :lol:
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

น้ำ ๆๆๆๆ น้องเคยเห็นน้ำหรือป่าว
น้ำมันมวลใหญ่ไม่เบา
มันท่วมยาวๆ ตามบ้านเรือน
คงท่วมเป็นเดือนที่บ้านเรา
มีเรือหางยาว...หรือยัง
...คลายเครียด จากโน้สและคุณตัน :mrgreen:
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ

A : วันก่อนครับ

B : ทำไมครับ?

A : ผมทะเลาะกับแฟนแรงมาก ทั้งตบ ทั้งด่า ทั้งตี ผมไม่เคยมีเรื่องกันแรงขนาดนี้เลยนะ

B : ใจเย็นๆ ลิ้นกับฟันน่ะครับ ....แล้วยังไงต่อเหรอครับ

A : สุดท้ายเธอหันหลังเดินหนี ผมรีบโผเข้ากอดแฟนแน่นเลย

B : ยังไงก็รักใช่มั้ยล่ะ .. กลัวจะเสียเธอไปสิน่ะ...?

A : ป่าว!!! มันจะไปหยิบปืน!!

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มีผัวเมียคู่หนึ่ง .. วันหนึ่งผัวไปพักร้อน
แล้วได้โทรกลับมาที่บ้าน ..
ผัว : ฮัลโหล นั่นใครพูด ?? ..
หนู : คนใช้ที่บ้านค่ะ ..
ผัว : อ้าว! .. แล้วเมียฉัน ไปไหน ?
คนใช้ : คุณผู้หญิง ก็นอนกับคุณ
ผู้ชาย อยู่บนห้อง นี่ค่ะ ?

ผัว : จะบ้าเหรออ! .. จะเป็นแบบ
นั้นได้ไง ก็ฉันคุยอยู่เนี่ยย !!! ..

ด้วยความที่สามีโกรธจัด เลยสั่งคน
ใช้ว่า ..

ผัว : นี่ ไปเอาปืนในลิ้นชักออกมา ..
แล้วยิงมันทั้งคู่เลยนะ ทั้งมัน,ทั้งชู้เลย
อย่าเอาไว้

ผ่านไป 5 นาที .. ஜ ஒ ண இ ஆ >

คนใช้ : ดิฉัน จัดการทั้งคู่ ให้แล้วค่ะ
ทำไงต่อดีค่ะ

ผัว : เอาศพ ไปฝังในสวนหลังบ้าน ..
ทั้งคู่เลยนะ อย่าให้มีหลักฐานเหลือ
.
.
.
.
คนใช้ : เอ่ออ! .. แต่ว่า บ้านเรา "
ไม่มีสวน" นี่ค่ะ ??? ..
.
.
.
.
.
.
.
ผัว : อ้าวหรอ? .. งั้นโทษทีครับ >
สงสัย? .. "ผมคงโทรผิด" !!!
คนส่งข่าว
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขำ............................​..........................ขำ..​...............หรือจริง

ควายรึเปล่า??

นักหนังสือพิมพ์ปากจัดนายหนึ่ง
ถูกฟ้องร้องข้อหาหมิ่นประมาทเนื​่องจากเขาไปเรียก
รัฐมนตรีท่านหนึ่ง (ไม่รู้รัฐบาลไหนเหมือนกัน)
ว่า “ควาย”

หลังจากการไต่สวนหลายนัด
ศาลก็ตัดสินให้นักหนังสือพิมพ์ม​ีความผิดตามฟ้องแล้ว
ลงโทษปรับ 5,000 บาทกับจำคุก 1 เดือน
โดยให้รอลงอาญาไว้ก่อน

นักหนังสือพิมพ์รับคำตัดสินอย่า​งไม่ยินยอมพร้อมใจนัก
“ถ้ายังงั้นถ้าผมเรียกควายว่ารั​ฐมนตรี
ผมจะมีความผิดไหมครับ”
เขาถามผู้พิพากษา

"อืม..." ผู้พิพากษาลังเล “ก็คงจะไม่ผิดอะไร”
นักหนังสือพิมพ์ยิ้มรับคำตอบอย่​างพอใจ
ก่อนจะหันไปหารัฐมนตรีคู่กรณี

“ไงครับ? ท่านรัฐมนตรี!”
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”