ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

อยากได้ข้อมูลสวนสะเด็ดยาด เขาสุกิม ท่านใดมีข้อมูลขอบ้างนะครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

ปีหน้า
อาทิตย์ที่23 พฤษภาคม 2553.......ปั่นลุยสวนสะเด็ดยาด.....ต้องติดต่อพี่ยิ่งยงไว้ล่วงหน้า
จัดเป็นทริปใหญ่...ลุยสวนไหว้พระที่วัดเขาสุกิม...
ประสานกับท่องเที่ยวจังหวัดจันทบุรี
กับทางจังหวัดจันทบุรี
มีเวลาคิดเป็นปีสบายๆ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
e21cyu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816256744
team: เล็ก จันทบุรี
Bike: LA

โพสต์ โดย e21cyu »

โอ้...โครงการใหญ่เลย สนับสนุนครับ จะได้ประชาสัมพันธ์ให้จังหวัดเป็นที่รู้จักมากขึ้นความเจริญจะได้เข้าสู่จังหวัดจันทบุรีของเราเต็มร้อยเสียที :)
TeslaMan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855567093
team: KlongRangsit / ชมรมเพื่อนรักนักปั่น เขาคิชฌกูฏ
Bike: Trek 6000
ตำแหน่ง: มทร.ตะวันออก วิทยาเขตจันทบุรี

โพสต์ โดย TeslaMan »

เล็ก จันทบุรี เขียน:ปีหน้า
อาทิตย์ที่23 พฤษภาคม 2553.......ปั่นลุยสวนสะเด็ดยาด.....ต้องติดต่อพี่ยิ่งยงไว้ล่วงหน้า
จัดเป็นทริปใหญ่...ลุยสวนไหว้พระที่วัดเขาสุกิม...
ประสานกับท่องเที่ยวจังหวัดจันทบุรี
กับทางจังหวัดจันทบุรี
มีเวลาคิดเป็นปีสบายๆ
อะ...ปีหน้ามาแถวๆบ้านเลย ถ้าไม่โดนมหาลยไล่ออกซะก่อนครัวนี้ไปด้วยแน่ๆครับ
ไม่เบี้ยวแน่นอนนนนนนนนนนน
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
TeslaMan@KlongRangsit
ไอ้หนุ่ม 100 โล
เป็นครู ไม่กู้แต่ระเบิด!!!
30 ยังแจ๋ว!!!
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจารย์หาทางมาปั่นกันบ้างนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้าวคลุกน้ำพริกเกลือ,,,อร่อยมาก....ข้างโรงหนังไทยรักมิตรหลังห้างแฟมิลี่...
ไฟล์แนบ
1216.jpg (43.48 KiB) เข้าดูแล้ว 1086 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

คิดโครงการอยู่ตลอดเวลาผมไม่มีตัง...ได้เพื่อนๆให้ความช่วยเหลือตลอดครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

jandee240 เขียน:อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้านี้ มีแต่ของกินอร่อยๆทั้งนั้น แล้วยังสถานที่เที่ยวน่าสนใจอีกมากมาย
แต่ที่เห็นแล้วอยากกินสุดๆ ก็ข้าวหลามนี้แหละ :lol:
มาซีครับเฮียปิง
roagnot
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-1145565
team: เสือท่าช้าง
Bike: trek1.2

โพสต์ โดย roagnot »

ผมก็ว่าจะไปกินสเต๊ก...ร้านพี่กบซะหน่อย...

แต่สงสัยจะเปลี่ยนไปกินส้มตำดีกว่า..ห้าห้าห้า

.. ...(--+)อิอิ :lol: :lol:
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

roagnot เขียน:ผมก็ว่าจะไปกินสเต๊ก...ร้านพี่กบซะหน่อย...

แต่สงสัยจะเปลี่ยนไปกินส้มตำดีกว่า..ห้าห้าห้า

.. ...(--+)อิอิ :lol: :lol:
ยินดีต้อนรับครับ
พิบูล11
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดตาก
Bike: Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พิบูล11 »

:o โอ้โฮ น้องกบอาหารน่าทานจัง วันไปหาน้องกบกับพี่โส รีบร้อนไปหน่อยเพราะเวลาน้อย เลยไม่ทันได้สังเกตอะไร คงต้องกลับไปเมืองจันท์อีกรอบซะแล้ว ที่จริงพี่มองนี่ผูกพันกับคนเมืองจันท์มานานแล้วนะ ตั้งแต่สมัยเรียนมีเพื่อนเรียนร่วมห้องอยู่เมืองจันท์ สามคน มีเพื่อนเว็บสุนทราภรณ์ที่เมืองจันท์ก็หลายคน มีโอกาสได้รู้จักน้องๆที่น่ารักอย่าง♥น้องกบ♥น้องเล็ก จันท์♥น้องเล็ก แหลมสิงห์♥ ชอบอัธยาศรัยคนเมืองจันท์จังเลย ธรรมชาติก็มีครบหมดเลย ทั้งป่าเขา น้ำตก ทะเล ฯลฯ พูดจากใจจริงๆเลยนะ ชอบเมืองจันท์ รองจากเมืองตากเลยนะนี่ เอ หรือว่าเราจะมีสมเด็จพระเจ้าตากสินฯที่พวกเราเคารพบูชาองค์เดียวกันนะ ทำให้พี่มีโอกาสได้มาเที่ยวเมืองจันท์ และได้พบน้องๆที่น่ารัก และ นำพาพี่มองมาอ่านพบห้องนี้ของน้องเล็กโดยบังเอิญ ขอบคุณ thaimtb และสวัสดีชาวเมืองจันท์ทุกคนค่ะ
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

ยินดีต้อนรับพี่มองเสมอครับ ที่ร้านของกบเป็นร้านอาหารเล็กๆครับ มีอาหารสไตล์ฝรั่ง อาหารไทย อาหารอีสานด้วยครับว่างๆมาเที่ยวจันท์มาลองชิมก็ได้ครับร้านนี้ไม่หนีหายไปไหนครับ
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณยาย »

พิบูล11 เขียน::o โอ้โฮ น้องกบอาหารน่าทานจัง วันไปหาน้องกบกับพี่โส รีบร้อนไปหน่อยเพราะเวลาน้อย เลยไม่ทันได้สังเกตอะไร คงต้องกลับไปเมืองจันท์อีกรอบซะแล้ว ที่จริงพี่มองนี่ผูกพันกับคนเมืองจันท์มานานแล้วนะ ตั้งแต่สมัยเรียนมีเพื่อนเรียนร่วมห้องอยู่เมืองจันท์ สามคน มีเพื่อนเว็บสุนทราภรณ์ที่เมืองจันท์ก็หลายคน มีโอกาสได้รู้จักน้องๆที่น่ารักอย่าง♥น้องกบ♥น้องเล็ก จันท์♥น้องเล็ก แหลมสิงห์♥ ชอบอัธยาศรัยคนเมืองจันท์จังเลย ธรรมชาติก็มีครบหมดเลย ทั้งป่าเขา น้ำตก ทะเล ฯลฯ พูดจากใจจริงๆเลยนะ ชอบเมืองจันท์ รองจากเมืองตากเลยนะนี่ เอ หรือว่าเราจะมีสมเด็จพระเจ้าตากสินฯที่พวกเราเคารพบูชาองค์เดียวกันนะ ทำให้พี่มีโอกาสได้มาเที่ยวเมืองจันท์ และได้พบน้องๆที่น่ารัก และ นำพาพี่มองมาอ่านพบห้องนี้ของน้องเล็กโดยบังเอิญ ขอบคุณ thaimtb และสวัสดีชาวเมืองจันท์ทุกคนค่ะ
สวัสดีค่ะพี่มอง...ดีใจที่พบพี่มองที่นี่....นู๋ยายเคยเจอพี่มองโดยบังเอิญครั้งหนึ่งที่งานทุเรียนโลก แล้วพี่กบแนะนำให้รู้จัก
คราวนั้นได้สวัสดีทั้งพี่มองและพี่โส.......บังเอิญอีกนะคะ..ที่พี่ชายของยายก็เป็นแฟนสุนทราภรณ์ เขาเข้าเวปสุนทราภรณ์
แทบทุกวันเลยค่ะ
:D :D
พิบูล11
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดตาก
Bike: Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พิบูล11 »

สวัสดีจ้าคุณยาย
อ๋อนึกออกแล้วที่เราพบกันตรงถนนรอบงานใช่ไหมคะ พี่ชายน้องใช้ชื่ออะไรคะ ตื่นเต้นๆจัง โลกกลมเนาะ
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณยาย »

พี่มอง...พี่ชายยายชื่อไมตรีค่ะ..เป็นคุณครู..ตะกี้เจอกัน ยายยังพูดถึงพี่มองให้เขาฟังว่าเป็นแฟนพันธ์แท้สุนทราภรณ์
และเป็นขาโจ๋ในเวป :mrgreen: เขาก็ตื่นเต้นค่ะ แต่เขาเพิ่งสมัครสมาชิก คงไม่กล้าทักใครค่ะ..ถ้าพบกัน รบกวนให้
พี่มองชวนคุยด้วยนะคะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”